13 ตอบกลับ

บ้านนี้ฝากรพ.รัฐ​ เวลาตรวจหมอให้ฟังเสียง​หัวใจ ซาวด์​ดูลูก แล้วก็คลำดูว่าอยู่ตรงไหน ตอนนี้13วีคแล้ว ไปกี่ครั้งก็ตรวจแบบนี้ตลอดเลยค่ะ

ทางนี้ไม่เคยฟังเสียงหัวใจเด็กเลยค่ะ แอบกังวล

บ้านนี้ฝากรพ.รัฐ ตรวจแต่ละครั้งคือจับท้อง ,ฟังเสียงหัวใจ ,ซักประวัติ,เจาะเลือด,ตรวจฉี่ ,วัดความดัน ,อุลตร้าซาวน์ ,ชั่งน้ำหนักค่ะ

15วีคยังใช้เครื่องฟังไม่ได้ยินหรอกค่ะ เค้าจะเริ่มใช้เครื่องฟังประมาณ20วีค แต่ถ้าเครื่องซาวจะเห็นทั้งภาพได้ยินทั้งเสียงค่ะ

เราฝากคลีนิคค่ะ เข้าห้องไปเรียกขึ้นเตียงเลยซาวด์ ซาวด์ทุกครั้งนานด้วยดูจนละเอียด แล้วมานั่งคุยถามนั่นนี่ แล้วจัดยาให้ค่ะ

เราฝากรพ.รัฐ (ศิริราช) หมอตรวจละเอียดมากนะคะ อัลตราซาวด์ทุกครั้งที่เจอหน้ากันเลย แนะนำแม่เปลี่ยนที่ฝากครรภ์เลยค่ะ

เกือบพันเหมือนกันค่ะแต่ศิริราชใกล้จากที่อยู่ค่ะยุสมุทรปราการจ้า

VIP Member

สำหรับนี่ว่าฝาก รพ รัฐ โอเคนะคะ มากๆเลยค่ะ ตรวจทุกอย่าง ซาวทุกครั้งที่ไป แถมใช้สิทธิ์ฟรีด้วย

อยู่นี่กลัวเด็กจะมีปัญหามากละมั้งค่ะ มีการให้ไปอบรมด้วย เรื่องการดูแลลูกการคลอด ทำดีมากๆค่ะ

เราโรงพยาบาลรัฐ มีตรวจปัสสาวะ ชั่งน้ำหนัก วัดความดัน และก็ฟังเสียงหัวใจลูกทุกครั้ง

ขอบคุนค้า ว่าจะเปลี่ยนหมอแล้วคะตอนนี้🤣

VIP Member

ที่คลินิกเราซาวด์และฟังเสียงหัวใจให้ทุกครั้งเลยค่ะ​ แนะนำแม่เปลี่ยนที่ฝากนะคะ

VIP Member

ถ้าไป รพ เอกชน หมอซาวด์ทุกครั้งที่นัดเลยนะคะ

เปลี่ยนโรงพยาบาลไหมคะ รึว่าเปลี่ยนหมอดีกว่าคะ

VIP Member

เปลี่ยนที่เถอะค่ะคุณแม่