22 ตอบกลับ

อดทนนะคะคุณแม่ บ้านนี้ก็เริ่มปวดตอน36Wคะ ไม่เคยแตะยาอื่นใด นอกจากยาบำรุงครรภ์ตามที่คุณหมอสั่งคะ...แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆก็ลองหาแผ่นประคบสมุนไพรมาแปะบรรเทาได้นะคะ บ้านนี้เคยใช้ของยี่ห้อ หนุมานแพทย์คะ แผ่นปะลดอาการปวดคะ หรือไม่ก็ลองหาสเปรย์คลายปวดมาฉีดนวดได้นะคะ หรือไม่ก็หาซื้อเข็มขัดพยุงครรภ์คะคุณแม่ น่าจะช่วยบรรเทาได้บ้าง

ทนค่ะ ช่วงกลับหัวช่วงแรกๆ จะปวดมากๆ พลิกตัวหรือเดินทีๆน้ำตาแทบไหล บ้านนี้ทนอยู่เป็นอาทิตย์เลยค่ะ. แต่พอหลังจากนั้นมันจะดีขึ้น ไม่รู้ว่าเพราะชินรึป่าว แต่มันไม่เจ็บเหมือนช่วงแรกๆ .... อาการแบบนี้น่าจะมียันคลอด ของเราเริ่มที่28 week ตอนนี้37weekแล้ว จะปวดเฉพาะตอนพลิกตัวนิดหน่อย😂😂😂😂

เป็นเหมือนกันเลยแต่่ไม่กินยานะคะเพราะที่ปวดเพราะน้องกับหัวแล้วเราก็ใกล้คลอดด้วยท้องลงต่ำเลยทำให้แม่ๆใกล้คลอดอย่างเราๆปวดขาปวดหน่วงจ้า

อดทนเอาคระคุนแม่บ้านนี้ปวดหลังปวดขาปวดแบบน้ำตาไหลก้อมี แต่ทนเอาคระอีกหน่อยก้อได้เห่นหน้าตัวเล็กแล้วคระ

นวดครึงเบาๆค่ะคุณแม่บางทีก็ให้คุณสามียันง้ามขาเบาให้แต่ยาทำแรงนะค่ะรองแล้วหายค่ะ

VIP Member

นอนค่ะ อดทน เป็นปกติของคนท้องแก่ค่ะ เดี๋ยวก็ได้เห็นหน้าตัวน้อยแล้วค่ะ สู้ๆๆๆ

ทนค่ะ อย่ากินยาเรย บ้านนี้39wพลิกตัวยังเจบ เดินยังเจบเรยจ้า สู้ๆ

VIP Member

บ้านนี้ปวดจนเดินไม่ได้คลอดน้องได้20วันยังปวดยุ่เลยค่ะ

อดทนเท่านั้นคะแม่ บ้านนี้38วีค3วันปวดเหลือเกิน

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ปวดแบบทรมานมากเลยค่ะ