ไม่ได้อยากประจานตัวเองแต่มันเหนื่อย

เรื่องมีอยู่ว่าตอนนี้เรามาอยู่บ้านสามี ได้2ปี ตอนอยู่บ้านตัวเองคือมีอาชีพตัดยาง แต่เป็นของแม่เราเอง มีเหตุต้องมาอยู่บ้านสามี แม่เราเลยให้ที่ดินไว้เป็นสมบัติติดตัว ด้วยความที่สามีเราอยากรับจ้างขับรถไถเราเลยเอาที่เข้าธนาคาร เพื่อที่จะได้มีรถไถเป็นของตัวเองตอนแรกก็ดี พอเราท้องเค้าก็เริ่มแอบคุยกับคนอื่นเราจับได้ตอนท้องได้7เดือนเค้าก็บอกจะไม่ทำอีก มาตอนนี้เราออกลูกแล้ว ลูกได้สองเดือน เค้าก็แอบคุยกันอีก กับผู้หญิงคนเดิม แต่ผู้หญิงทักมาก่อน แฟนเราก็พูดแบบเดิม ที่หน้าเสียใจมากๆคือเค้าแอบให้ตังกันใช้ เราถามว่าให้ไปเท่าไร เค้าบอกไม่มากหรอก2000 ให้ตั้งนานแล้ว คือเรายอมเป็นหนี้เป็นแสน เพื่อที่จะสร้างครัวครัวเป็นของตัวเอง อยากมีบ้านเป็นของตัวเอง ตอนนี้ก็ได้มองหน้าตัวเล็ก กับลูกคนโต สงสารลูก เหนื่อยเหลือเกิน เรารอแค่ลูกเราคนเล็กโตอีกสักหน่อยก็จะหางานทำ เมื่อถึงเวลานั่นก็จะกลับไปอยู่บ้าน พอกันที่กับชีวิตครอบครัว

46 ตอบกลับ

ลูกไม่มีพ่อกับลูกมีพ่อแล้วไม่มีความสุข เลือกเอานะคะ เราเป็นทุกอย่างของลูกค่ะ สู้ๆนะคะ

คะ 😢😢

สู้ๆคะแม่อย่าไปคิดมากตอนนี้เราเอาลูกไว้ก่อนคะคิดมากเดี๋ยวน้ำนมหดน้าา❤✌

สู้ๆนะค่ะ คุณแม่เป็นกำลังใจให้ค่ะ เพื่อลูกๆนะค่ะ

VIP Member

เป็นกำลังใจให้นะคะ เข้มแข็งไว้เพื่อลูกน้อยนะแม่

สู้ๆค่ะ​ เดี๋ยว​ทุกอย่างมันจะดีขึ้นเองค่ะ😁

สามีเลวๆปล่อยผ่านค่ะ สู้ๆนะค่ะ สู้เพื่อลูก

สู้ๆนะคะคุณแม่ เป็นกำลังใจให้นะคะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้เพื่อลูกค่ะ

สู้ๆนะค่ะสามีหาใหม่ค่ะแค่ผชเลวๆ

สู้ๆนะคะแม่เป็นกำลัง​ใจ​ให้ค่ะ