4 ตอบกลับ

ปวดเเบบนี้ตั้งเเต่ 34วีค เลยค่ะ สุดท้ายน้องออก 38+1วีค เเต่ขึ้นอยู่ที่บุคคลด้วยค่ะ บางคนปวดเเปปเดียวก็คลอด

ถ้าท้องเเข็งร่วมด้วย เเข็งเเบบถี่ๆขึ้นเเม่ไป โรงพยาบาลเลยค่ะ เดียวหมอจะตรวจดูว่าปากมดลูกเปิดมั้ย ถ้าเปิดก็รอคลอดเลยค่ะ เตรียมของไปเผื่อด้วยก็ดีนะคะ

37+5 เหมือนกันค่ะ ปวดเมื่อยไปหมด น้องดิ้นแรง วันที่ 19 นี้ หมอนัดตรวจดูปากมดลูกว่าเปิดหรือยัง

TapFluencer

บอกไม่ได้ค่ะแม่ว่าใกล้คลอดรึยัง เราเองปวดแบบแม่นี่แหละตั้งแต่ 28 week ตอนนี้ก็ 35+4 week แล้วค่ะ

รู้ค่ะว่าบอกไม่ได้แต่ปวดจิมิเหมือนที่ตอนหมอล่วงแล้วปวดท้องนิดหน่อยเวลาฉี่ก็จะปวดแบบต้องค่อยๆฉี่

เราปวดแบบนี้ตั้งแต่ท้องแรกค่ะ จน 39 จะ 40 วีค ยังไม่ออกเลย จนหมอจับผ่า กลัวรกเสื่อม 😆

ปวดแบบเหมือนตอนหมอล่วงจิมิเพราะเคยโดนล่วงแล้วค่ะเวลาฉี่ก็ปวดต้องฉี่เบาๆนอนนั่งก็ปวด ปวดท้องด้วยแต่ไม่มาก เวลาถ่ายเหมือนมีนูนๆตรงจิมิด้วยค่ะ