7 ตอบกลับ

บ้านนี้เคยเป็นตอน5,6เดือน เอาเบบี้ออยทาไม่ให้ผิวแห้งและก็เวลาคันเอาแป้งมาทาพยายามอย่าเกา แล้วก็หายไปเองคะ

ยิ่งเกายิ่งขึ้นค่ะ ถ้าใช้มือลูปเอาก็จะไม่ขึ้นแม่บ้านนี้กำลังเป็นอยู่ แต่ถ้าได้เกายิ่งเกายิ่งคัน🤣

เป็นค่ะและก็หายเเล้วค่ะ หมอแนะนำให้ทาโลชั่นคีล่า2-3วันจะดีขึ้นไม่อีนตรายค่ะเพราะเราใช้ค่ะ

ถ้าแสบๆเป็นตุ่มขึ้นหัวใสๆ อาจเป็นงูสวัดได้นะคะ แนะนำไปหาหมอค่ะ

นีเวียน้ำเงินช่วยได้ค่ะเป็นเหมือนกันแสบๆด้วยทาแล้วดีขึ้นค่ะ

แนะนำให้ไปพบหมอผิวหนังโดยตรงจะดีกว่าค่ะ อย่าปล่อยไว้นาน

Super Mum

เคยเป็นค่ะทายาหมอหายเลย