181 ตอบกลับ

เราแต่งวันที่ 5 พฤศจิตอนนั้นท้อง 37 วีค แล้วก็คลอดวันที่ 26 พฤศจิ ไม่เคยอายใครค่ะ แต่งปุ๊บคลอดปั๊บทันใช้จะตาย 😁

เราแต่งตอน38วีค ค่ะ อีก2 อาทิตย์กำหนดคลอด ไม่อายเหมือนกันค่ะท้องโตก็จะแต่ง😁ผ่านมา6วันแล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี่ก็แต่งตอนท้องค่า ท้องได้4-5เดือน ท้องก่อนแต่งไม่เห็นน่าอายเลย มีครอบครัวที่อบอุ่นก็พอแล้วค่า 🥰😍

หนูก้แต่งตอน 5-6 เดือนค่ะ ทั้งเรียนใกล้จบด้วย พลาดแล้วยังไงก้ต้องอดทน แฟนก้ติดเพื่อนเหนื่อยใจสุดๆเลยค่ะ

ของเราคลอดลูกได้ ขวบนึงแล้วค่อยได้แต่ง เอาลูกเข้าพาขวัญด้วย ไม่อายเหมือนกัน เพราะมีงานมีการที่ดีทำแล้ว

เหมือนกันเลยค่ะ เราคบกับแหนมา6ปี ช่วยกันสร้างครอบครัว ตามจริงมีแพลนจะแต่งงานกันก่อนท้องค่ะ แต่เราเอาเงินไปช่วยกันทำธุรกิจเลยพักไว้ก่อน แต่ดันท้องก่อนก็เลยเอาลูกก่อนค่ะ ดัยมาท้องตอนช่วยโควิดอีก เลยตั้งใจว่าลูกได้สัก1ขวบ จะจัดงานแต่งแบบที่ตั้งใจ ไม่อยากจัดแบบรีบๆเพราะท้องค่ะ

VIP Member

แต่งตอนท้อง4เดือนคะ ท้องเล็กเลยไม่รู้สึกอาย555. แต่ชาวบ้านก็นินทา ด้วยอสยุยังน้อย แต่ตอนนี้ ท้อง2ล่ะจ้า

เราก็แต่งตอนท้องได้ 3 เดือนค่ะ เตรียมงานไว้แล้ว เพิ่งรู้ตัวว่าท้อง ตอนเตรียมชุดถ่ายพรีเวดดิ้ง

ดีใจด้วยคะบ้านนี้ก้อจะแต่งเมื่อกันเดือนหน้าแต่ติดโควิดเลยเลื่อนไป ว่าจะรอแต่งหลังคลอดลูกเสดคะ

เรา5เดือนแล้วค่ะ ดูฤกษ์ไว้จะแต่งสิ้นเดือนนี้ แต่ดันมาโควิดเข้ามา เลยต้องเลื่อนออกไปก่อน เสียใจ 😂😂

ดูท่าแล้วเราจะได้จัดงานแบบมีเจ้าตัวเล็กออกมาแล้วแน่เลยค่ะ 😂

VIP Member

เราก็แต่งตอนท้องจ้า แต่ท้องได้ 3 เดือน ก็แต่ง เพราะแม่กลัวว่าถ้านานไปท้องใหญ่จะใส่ชุดไม่สวย 555555