181 ตอบกลับ

เราแต่งตอนสี่เดือนค่ะ พอที่บ้านรู้ก็เตรียมจัดงานภายใน 1 เดือน ตอนนั้นท้องไม่ออกมากเท่าไหร่ แต่ไม่ได้อายหรือปิดบังว่าท้องก่อนแต่งเลยค่ะ ถือว่าโชคดีแล้วค่ะ แต่งงานพร้อมมีตัวเล็กเลย

มีแพลนจะแต่งวันที่1เดือนหน้า ตอนนี้ก็ท้องจะ5เดือนแล้ว แต่ไม่ได้แต่งต้องเลื่อนไป เป็นหลัง โควิด จบลง เพราะ สามีมาเมืองไทยไม่ได้ ยังไม่รู้เลยว่า วันคลอด จะมาได้หรือเปล่า

ตอนแรกก็จะแต่งตอนท้อง5เดือนเหมือนกันค่ะ แต่คือเราแพ้ท้องหนักมากมาจนถึง6เดือนเลย ไม่ไหว กะว่าคลอดแล้วให้ลูกสัก1-2ขวบค่อยแต่ง แบบนี้จะดีไหมคะ มีลูกอยู่ในงานแต่งด้วย

เหมือนกันค่ะ คบมา 6 ปี อยู่ๆแต่ง เขาก็บอกว่าท้องแน่ๆเลย ใช่ค่ะ ท้องจริง ท้องแล้วทำไมคะ เราอยู่กันมาตั้งนาน คนทั่วโลกรู้หมด คนอยู่ด้วยกันจะท้องมันแปกตรงไหน

บ้านนี้แต่งตอนท้องได้2เดือนค่ะ แต่ว่างแผนว่าจะแต่งอยุ่แร้ว แต่น้องมาก่อน มีแต่คนยินดี ไม่เคยอายใครที่ท้องก่อนแต่งค่ะ แค่ครอบครัวเราเข้าใจคุนแม่อย่าใส่ใจค่ะ

ยินดีด้วยจ้า

บ้านนี้ไม่ท้องก็โดนนินทาค่ะ มาขอได้อาทิตย์เดียวแต่งเลย หาว่ารีบแต่งเพราะท้อง ผ่านมา 3 ปีเพิ่งมีน้อง (ถ้าครอบครัวเราเข้าใจคนอื่นคิดยังไงก็เรื่องของเขาค่ะ)

ยังดีที่ได้แต่งเด้อ บ้านนี้ไม่ได้แต่ง ข้างบ้านก็เม้ามอย แต่ไม่สนใจเหมือนกันค่ะ พูดมาพูดกลับไม่โกงจ้า สู้ๆนะแม่ๆ อีกหน่อยก็ได้เจอเจ้าตัวน้อยแล้ว

เราก็แต่งงานตอนท้องได้6เดือนเหมือนกันค่ะ..แต่ก็ภูมิใจแล้วก็ไม่เคยอายเลยค่ะ.. เพราะอย่างน้อยคนที่รักเราและเขาเข้าใจเราก็พอ...ค่ะ

ไม่น่าอายเลยค่ะแม่ แต่งยังดีกว่าไม่ได้แต่งค่ะ บางคนที่ไม่ได้แต่งแต่สามารถหาเลี้ยงพ่อแม่ได้ทำให้พ่อแม่มีความสุขก้อดีแร้วค่ะแม่

เราก็กำลังจะแต่ง18นี้แล้วค่ะ มีเจ้าตัวเล็กอยู่ในท้อง3เดือน ไม่สนไม่แคร์ใครจะนินทาเพราะ เรียนจบมีงานทำพร้อมทุกอย่างจ้าาา