94 ตอบกลับ

เตรียมแล้วเหมือนกันค่ะ ขาดของใช้นิดหน่อยเดี๋ยวค่อยซื้อเอาค่ะ ที่บ้านไม่ว่าอะไรเพราะอาจจะเป็นท้อง2ก็ได้มั้งค่ะ

พ่อสามีเคยพูดอยู่ครั้งนึงค่ะ แต่เรากับสามีไม่เชื่อ ลุยซื้อของกันเต็มที่ จนตอนนี้ 34 วีคเกือบครบทุกอย่างแล้ว

เราเตรียมไว้ค่ะซื้อทุกอย่างเลยเยอะมาก แต่พอเอาเข้าจริงใช้แค่บางอย่าง บางอย่างต้องขายต่อเพราะลูกไม่ยอมใช้

อย่าเชื่อค่ะเพราะถ้าไม่เตรียมคนที่โดนหมอด่าคือเราไม่ใช่คนที่บ้านค่ะถ้ามีก็ทยอยซื้อไว้ดีแล้วค่ะแม่

เราซื้อตั้งแต่ท้อง4เดือนตอนนี้8เดือนละค่ะ เพราะเวลาใกล้คลอดท้องใหญ่คงไปซื้อไม่ไหวจ้า ทยอยซื้อเอา

คิดว่าไม่เป็นไรมั้งคะ บ้านนี้ตั้งแต่รู้เพศตอน15วีค คุณตาก็แอบสั่งซื้อที่นอนกับมุ้งเด็กมาแล้วค่ะ

โบราณเขาคือน่ะคุณแม่ มันก็แล้วแต่คนจะเชื่อแหละแม่ เตียมไว้ก็ดีคลอดมาจะได้ไม่ต้องตามหาซื้อของ

เตรียมไว้ดีแล้วค่ะ เพราะถ้าคลอดแล้วใครจะมาเตรียมให้ อีกอย่างถูกใจเราด้วยค่ะว่าต้องการแบบไหน

เราทยอยซื้อเหมือนกันค่ะ 19 วีคพอรู้เพศก็เริ่มทยอยซื้อ้ลยค่ะ ซื้อทีเดียวไม่ไหวค่ะ หมดเยอะมากกก

เตรียมตั้งแต่รู้เพศตอน16วีค ตอนนี้32ยังไม่ครบเลยค่ะ เพิ่มไปเรื่อยๆ เห็นอันไหนสวยๆก็อยากได้