แชร์ประสบการณ์ค่ะ

เราพึ่งได้คลอดน้องเมื่อวันที่21แต่น้องต้องถูกส่งตัวด่วนในวันที่22เพราะมีภาวะปอดติดเชื้อเพราะคลอดน้องถ้าถามจิงๆว่าน้องคลอดง่ายไมง่ายค่ะแต่พยาบาลไม่สนใจบอกว่าห้ามแบ่งถึงคนจะคลอดนะค่ะตอนยุที่เตรียงปากมดลูกเปิด8เชนกว่าแล้วแล้วถ้าไม่คงแบ่งไม่ได้หลอกค่ะนี้หัวน้องออกมาแล้วยังไม่ให้แบ่งก้คิดเอานะค่ะว่าควรฟังไมแต่เราฝืนแบ่งจนน้องออกจนปากช่องคลอดฉีกเย็บไป3-4เข็มไม่ใช่ว่าเราจะอวดเก่งแต่เราลูกคนที่2แล้วจะไม่รู้เลยคงไม่ใช่พอเราคลอดน้องออกมาสิ่งที่พยาบาลพูดกะเราเป็นอะไรที่แรงมากถ้าตอนนั้นมีแรงก้ถึงขั้นตบกันได้เรยละค่ะมันว่าก้เพราะแบ่งเองแบบนี้ไงเดวก้เหมือนเด็กคนด้วย2-3อาทิตย์ก่อนที่ตายแล้วถ้าเรารอถึง9โมงตามที่มันบอกเราคงเสียน้องไปตั้งแต่ยังไม่เกิดอ่ะค่ะแต่นี้น้องเกิดตอน7โมงกว่าๆยังถูกส่งตัวด่วน ฝากไว้ด้วยนะค่ะคุณแม่ที่ใกล้คลอดควรเลือกโรงพยาบาลและพยาบาลที่สนใจคนไข้ดีกว่าค่ะ

1 ตอบกลับ

ประสบการณ์ของเรานะคะ ปากมดลูกเปิด10ซม มีลมเบ่ง แต่เราต้องรอหมอ พยาบาลจะบอกวิธี ว่ามีเบ่งลมให้เป่าลมออกปากแล้วมดลูกจะคลายตัวค่ะ เพราะกรณีของเราต้องรอคุณหมอมาทำคลอดให้ รพ.รัฐค่ะ สู้ๆค่ะแม่ ขอให้น้องหายไวๆ