4 ตอบกลับ

จริงๆเมื่อรู้ว่าตั้งครรภ์ก็ควรไปหาหมอ เพื่อดูว่าการตั้งครรภ์นั้นปกติหรือไม่ (อยู่ในมดลูกและเติบโตสมกับช่วงระยะเวลาหรือเปล่า) ต่อมาก็เพื่อดูความสมบูรณ์ของทารกว่าอวัยวะต่างๆเป็นอย่างไร ปกติดีหรือไม่ รวมถึงคุณหมอจะได้จัดยาบำรุงครรภ์ให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ❣

บ้าานี้ฝากตอน3เดือน ระหว่างที่รอการฝากก็กินนม อาหารให้ครบ5หมู่ ผลไม้ ตอนนี้จะ5เดือนแล้ว ไปซาวมาตอน4อดือนลูกนน.ตามเกณฑ์จ้า

ฝากที่ไหนก็ได้ค่ะ โรงพยาบาลรัฐฝากฟรี ซาวด์ฟรี ต้องฝากนะคะ จะได้ยาบำรุง

หาโฟลิคมาทานก่อนนะคะ