18 ตอบกลับ

เป็นค่ะ 3 เดือนกว่าท้องยังไม่ออก หกเดือนไปแล้วซิกแพ็ค ก็จะหายไปค่ะ แต่เราออกกำลังกายสม่ำเสมอค่ะ ไม่ออกแค่เดือนแรกค่ะ หลังคลอดน้องหุ่นเข้าที่ไวดีค่ะ น้ำหนักที่เพิ่มขึ้นมา 20 โล หายไปใน 2เดือน รอยซิกแพ็คก็ยังอยู่ค่ะ

อาหาร เป็นเรื่องสำคัญค่ะ คุมอาหารได้นำ้หนักก็ลงเหมือนกันค่ะ ออกกำลังกายเป็นส่วนประกอบแค่ 10% ค่ะ อาหาร 90% เลย ถามได้นะคะ

ถ้าหมอบอกปกติก็คือปกติแหละค่ะเพราะ3เดือนน้องยังตัวเล็กม๊ากกคนที่เขาท้องออกตอน2-3เดือนน่าจะเป็นพุงมากกว่าค่ะบางคนท้องไม่ใหญ่ลูกก็แข็งแรงและโตตามเกณฑ์ยุนะขนาดท้องไม่ได้วัดความตัวเล็กตัวใหญ่ของเด็กคะ

VIP Member

ธรรมดาจ้า ของเรากว่าท้องจะออกและรู้ตัวว่าท้องก็ 5 เดือนไปแล้ว 😂😂 เราไม่ได้ออกกำลังกายและไม่มีซิคแพคนะคะ แต่ค่อนข้างผอม ในรูปนี่ตอน 3-4 เดือนค่ะ นึกว่าตัวเองมีพุงขึ้นมาเฉยๆ

46 ก็น้อยแล้วนะคะ 😂😂

VIP Member

ไม่แปลกค่ะ ตอนเราท้อง5เดือนหน้าท้องก็ไม่มีเหมือนกันแต่ไม่มีซิคแพคนะคะ หน้าท้องเพิ่งออกตอน6เดือนค่ะ รูปนี้ตอน6เดือนค่ะ ตอนนี้จะ 8เดือนแล้ว

ก่อนท้องออกเป็นประจำค่ะ​ แต่เจอภาวะแท้งคุกคามช่วงเดือนที่​ 2 เลยต้องหยุด​ มาเริ่มยืดเส้นสายอีกทีเดือนที่4 ค่ะ

ธรรมดาค่ะ ท้องเราก็ออกตอน4เดือนเกือบ5เดือน แต่ก็ยังไม่มีใครดูออก เพราะชอบใส่เสื้อตัวใหญ่555555

ท้อง 4 เดือน ยังออกแค่นี้เลยค่ะ แต่หมอบอกว่าน้องปกติดี น้ำหนักน้อง 221 g ค่ะ❤ เพศชายค่ะ

บ้านนี้ท้องป่องตอน5-6เดือน เป็นคนตัวเล็กตอน3-4เดือนท้องยังแบนยังมส่เอวลอยยุเลยค่ะ

ของแม่บ้านนี้ก้ยังไม่ออกค่ะ4เดือนแล้วน้ำหนักก่อนท้อง38นำหนักขึ้นมา2โลเองค่ะ

หุ่นดีมากค่ะ แต่ของเราท้องเริ่มออกตอน 5 เดือนค่ะ