4 ตอบกลับ

VIP Member

ลูกแค่ กินข้าว อาบน้ำ เข้าห้องน้ำ งดทำทุกอย่าง ไม่เดินเยอะ ยืนนาน งดมีเพศสัมพันธ์ งดนั่งมอไซค์ งดทำงานในบ้าน นอกบ้าน ไม่ก้มๆเงยๆ อยู่เฉยๆ นอนนิ่งๆ ไปเลยค่ะ

รีบไปหาหมอนะคะแม่ เราเคยมีเลือดออกตอนประมาณ 8วีคค่ะ ไปหาหมอมีภาวะแท้งคุกคามค่ะ ตอนนี้ 10วีคพน.หมอนัดอีกรอบค่ะ ตอนนี้น้องแข็งแรงดีค่ะ

ของเรา9สัปดาห์ เป็นเหมือนกันพึ่งไปหาหมอมาเมื่อวาน แท้งคุกคามหมอให้ยามา และสั่งนอนพักค่ะ

VIP Member

อันตรายนะค่ะ รีบหาหมอด่วน ตอนนี้เลยค่ะ ทำไมปล่อยไว้นานจังค่ะ

ภาวะแท้งคุกคาม ไม่ควรนั่งมอไซค์ด้วยค่ะ ถ้าทำได้คือนอนเฉยๆ นิ่งๆ เลยค่ะ ไม่ต้องทำอะไร เพราะเสี่ยงแท้ง อายุครรภ์ก็ยังน้อยๆอยู่ด้วยค่ะ