53 ตอบกลับ

ไม่เกี่ยวหรอกค่ะ น่าจะเป็นกุศโลบายมากกว่า เพราะโอวัลตินน้ำตาลเยอะเสี่ยงเบาหวานมากกว่า ส่วนดำไม่ดำนั้นก็อยู่ที่พ่อแม่แล้วแหละค่ะ ถ้าพ่อแม่ขาวจั๊วะกินเฉาก๊วยเป็นรถ เป๊ปซี่เป็นโกดังก็ไม่ดำค่ะ

VIP Member

ไม่เกี่ยวค่ะสีผิวของลูกขึ้นอยู่กับพันธุกรรมของพ่อและแม่นะค่ะ แต่ทานบ่อยไม่ดีค่ะเดี๋ยวน้ำตาลขึ้น👌👌

ไม่เกี่ยวเลยจ้า..แม่บ้านนี้กินแต่โกโก้กับเฉาก๋วยทุกวันสลับกันไป อยู่ที่กรรมพันธุ์ล้วนๆจ้า

ไม่เกี่ยวจ้า​ บ้านนี้ไม่กินโอวัลติน​ ช๊อกโกแลตเลยลูกออกมา​ ดำปึ๊ด​ 555555​ เพราะพ่อแม่ดำ​ 😂😂😂

เรื่องดำไม่เกี่ยวหรอกค่ะแม่​ แต่โอวัลตินซองน้ำตาลเยอะนะคะ​ กินทุกวันน้ำตาลจะขึ่นเอาค่ะ

ลูกจะดำหรือขาวอยู่ที่กรรมพันธ์พ่อกับแม่จ้าแม่ การกินไม่สามารถทำให้ดำหรือขาวได้คะ

VIP Member

ไม่จิงค่ะถ้าพ่อแม่ขาว ลูกออกมาก้อขาวค่ะ คำโบราณบางคำเราก้อต้องปล่อยวางค่ะ

ไม่เกี่ยวค่ะ นี้กินโกโก้ โอวัลตินทุกวัน ไม่ดำเลย ออกมาขาว อยู่ที่กรรมพันธุ์

ไม่เกี่ยวกันคะตอนแท้งคนแรกกินทั้งโอวัลตินทั้งช็อกโกแลตลูกออกมาขาว

ถ้านิโกมีลูก กินนมทุกวัน จะขาวไหมนะ🤣🤣 มันขึ้นอยู่ที่เผ่าพันธุ์พ่อแม่