ขอความคิดเห็นหน่อยคะ😭😭🙏🙏🙏

เราคลอดลูกได้7วันแล้วแม่แฟนเราเห่อหลานเอาหลานไปเลี้ยงทั้งวันทั้งคืนไปนอนกับแกแล้วแกชอบเอาความเชื่อมาเลี้ยงหลานแทนที่จะเชื่อหมออาบน้ำก็ไม่สะอาดหลานร้องก็ยัดนมโดยไม่ดูเลยว่าหลานร้องทำไม จนบางทีหลานสำลักจนอ้วกพุ่งแล้วเราก็เอามาอุ้มคว่ำหน้าแกก็แบบจับนอนหงายบอกกลัวหายใจไม่ออก อีกอย่างเช็ดสะดือไม่เกลี้ยงจนตอนนี้ลูกเราสะดือบวมแดงเหมือนจะมีหนอง เรารู้สึกอึดอัดใจมากจนอยากฆ่าตัวตายเลยคะอีกอย่างคือการป้อนน้ำหลานตั้งแต่3วันแรกที่คลอดคือมันมีอะไรมากกว่านี้คือแกเป็นคนชอบเอายาแก้อักเสบ ยาต้ม ยาทุกชนิดมาให้เราเพราะเราไม่มีน้ำนม ถึงขั้นพาไปสักหน้าผากอาบน้ำร้อนทั้งที่เราผ่าคลอดจนเราแผลอักเสบลุกไม่ไหวแต่แกก็เอาแต่ความคิดตัวเองจนตอนนี้รู้สึกเหมือนตัวเองเป็นโรคซึมเศร้าแล้วค่ะ ควรทำไงดีคะแม่ๆคืออยากให้แกกลับบ้านแกบ้างเราอยากลองเลี้ยงลูกในแบบที่หมอแนะนำคะควรทำไงกับแกดีคะ🙏😭

17 ตอบกลับ

ด่าเลยค่ะ​แม่​ อย่าไปสนใจ​แม่ผัวแบบนี้อยู่ด้วยแล้วเป็นบ้าตายแน่

เราเคยด่ารอบนึงแต่แฟนบอกว่าอย่าทะเลาะกันมันจะทำให้ผู้ใหญ่ไม่เอ็นดูเราคะเพราะเราเป็นสะใภ้ยอมได้ก็ยอมไปบ้าง

VIP Member

คุยกับสามีดูนะคะ ถ้าไม่ได้ผล กลับบ้านเลี้ยงเองสบายใจกว่าค่ะ

อ๋อค่ะ แม่ก็ลองคุยกับแม่ย่าดูนะคะ ว่าจะเลี้ยงเอง ดูแลเอง นี่ก็ดูแลเองตั้งแต่แรกเกิด ไม่ให้ใครแตะเลยค่ะ55 ใครจะมาวิธีโบราณอะไรเเม่ห้ามหมด ปฏิเสษหมดค่ะ

เรื่องไหนควรพูดก็พูดบอกแม่ย่าตรงๆไปเลยนะคะ

คิดกลัวจะเป็นแบบนี้เหมือนกันค่ะ หลานคนแรกด้วย 😭

เช่นกันนะคะ สู้ สู้ 😊

เอาลูกคืนมาเลี้ยงเองจบค่ะ ไม่ต้องไปสนใจ

ให้แฟนพูดดีกว่า เราอยู่นิ่งๆ

สามีไม่ห้ามแม่บ้างหรอคะ