11 ตอบกลับ

เคยไปญี่ปุ่นทุกที่มีที่สำหรับคนท้องเด็กคนชรา ที่เหล่านั้นไม่มีใครใช้เลยค่ะ เค้าเคร่งครัดกันมากให้เฉพาะคนท้องเด็กและคนชรานั่งจิงๆ บางทีนักท่องเที่ยวไม่ทราบไปนั่งเค้ายังมองกันจนต้องลุกแล้วมองป้ายว่าเรานั่งผิดที่เลยค่ะ แต่ที่ไทยคงหาคนมีน้ำใจยากหน่อยเนอะ สู้ๆนะคะแม่

เราขึ้นรถไฟฟ้าตอน8เดือน รถไม่แน่นเท่าไหร่ แต่ที่นั่งเต็ม เราใส่ชุดคลุมท้องติดเข็มกลัดเต็มยศ ไม่มีคนลุกให้นั่งสักคนเลยค่ะ ทุกคนนั่งเล่นโทรศัพท์หมดเลย55 ส่วนให้เป็นผู้ชายด้วย

หลับแต่ลงถูกป้าย55

เราเคยนั่งแอร์พอทลิงค์ตอนท้อง 5 เดือน คนแน่นมากแทบไม่มีที่จะยืน คนไทยมองแล้วก้มเล่นโทรศัพท์เฉยค่ะ ทำเป็นไม่เห็น จนฝรั่งได้ลุกขึ้นให้นั่ง ซึ้งใจมากค่ะ

วันนี้กะเหมือนกันคะ7เดือนแล้วท้องใหญ่ไปตรวจคนเยอะมากไม่มีใครลุกให้เหมือนกันคะ มองแล้วก้มหน้าต่อคะ

ทำใจค่ะขนาดเค้าเขียนป้ายว่าสำหรับคนท้องและคนชรามันยังไม่ลุกเลยค่ะ

สู้ๆนะคะคุณแม่จิตสำนึกของคนเราไม่เหมือนกัน คุณแม่อย่าคิดมากนะคะ

ขอบคุณนะคะ😩

VIP Member

ใครๆก็อยากสบายค่ะ จนกลายเป็นคนไม่มีน้ำใจ

ใช่คะ เเต่บางทีก็เนอะที่สำหรับคนท้องมีเขาหน้าจะมีจิตสำนึกสักนิด

VIP Member

สู้ๆนะคะคุณแม่ ดูแลตัวเองด้วยนะคะ

ขอบคุนนะคะ 😆

ต้องเอ่ยปากขอเอาค่ะ สมัยนี้

เป็นกำลังใจให้นะคะ