39 ตอบกลับ

สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ

สู้ๆค่ะขอให้ได้งานเร็วๆนะคะ

ใจเย็นๆคะ สู้ๆ

สู้ๆนะคะคุณแม่

VIP Member

ถ้าเป็นเรานะ​ สิ่งที่จะทำคือ 1.สำหรับแฟน​ ถ้าเป็นหัวหน้าครอบครัวจริงๆ​ ทำยังไงก็ได้ให้ได้มาซึ้งเงินทองเพื่อไม่ให้ลูกเมียอดข้าวเลย​ งานก่อสร้าง​งานแบกหาม​ งานร้านเหล้า​ งานอะไรก็ได้ที่เอาเป็นรายวันไปก่อนก็ได้ค่ะ​ เพื่อจะได้ตังมาเลี้ยงดูครอบครัว​ 2.ในส่วนของเรา​ ยังพอทำงานไหว​ จะเอาเสื้อผ้าที่ตัวเองไม่ได้ใส่แล้วออกมาขาย​ตัว​ 5​บาท10บาทว่ากันไป​เพื่อให้ได้มาซึ้งเงินทอง​ พยายามแบ่งเบาภาระให้ได้มากที่สุด​ 3.ไปขึ้นทะเบียนคนว่างงานค่ะ​ ทั้งสองคนเลย​ อย่างน้อยได้เงินจุนเจือในแต่ละเดือน​ รอระหว่างที่หางาน​ สองคนได้รวมๆกันก็​ 6​ พันกว่าแล้ว 4.หันหน้าไปพึ่งครอบครัวค่ะ​ พ่อแม่เรา​ พ่อแม่แฟน​ ญาติพี่น้อง​ เพื่อนฝูง​ แบกหน้าไปขอพึ่งเลยค่ะ​ อย่าได้อาย​ เพราะเราอดได้​ แต่ลูกอดไม่ได้​ เราจะทำทุกทางให้ลูกเกิดมาสมบูรณ์และแข็งแรงค่ะ​ ปล.​ในส่วนความคิดเรานะคะ​ แล้วแต่ความคิดใครความคิดมันค่ะ

สู้ๆนะค่ะ

VIP Member

สุ้ๆน่ะค่ะ

VIP Member

สู้ๆค่ะ

สู้ๆค่ะ

สู้ๆค่ะ