38+2 weeks มีแม่ๆกำหนดคลอดเมษานี้ยังไม่แตกไหมคะ🥺

เรากำหนด29เมษาค่ะ ตอนนี้ยังไม่แตกเลย แม่ๆท่านอื่นมีอาการอย่างไรบ้างค่ะ // ช่วงนี้เรานอนไม่ค่อยหลับเลย คือเครียดและก็เป็นกังวลว่าลูกจะแตกเมื่อไหร่ แงงงง ตืนเต้นด้วยมั้งคะ 😂 ปล. เรายังเดินไหว แต่ต้องเดินช้าๆ ลุกช้าๆกลับตัวตะแครงข้างตอนนอนช้าๆ และบางทีเราก็จะกวาดห้องถูกห้อง แฟนเราชอบพูดว่าเราแข็งแรงไม่เหมือนคนท้องเลย คือ เราอยากให้เขาดูว่าเราอ่อนแอบ้าง บางทีมัน sensitive อะ เราเครียดนะบางทีเรานอนไม่หลับใช่มั้ยช่วงนี้ นางก็หาว่าเราเล่นโทรศัพท์ แต่จริงๆคือเรากังวลเวลาใกล้คลอดมันจะมาถึงเร็ววันนี้แล้วอ่าาา และส่วนตัวคือเรากลัวเลือด และช่วงนี้โควิดอีกโรงพยาบาลเขาก็ไม่ให้สามีเข้าห้องคลอด แงงงง 🥲🥲🥲🥲 ข อ กำ ลั ง ใ จ ห น่ อ ย ไ ด้ ไ ห ม 💕

41 ตอบกลับ

39 w มีเจ็บเตือนบ้างแล้วค่ะ แต่ทำงานบ้านทุกวันเหมือนกันเลยค่ะ

38+4 กำหนด28เม.ย ยังเดินชิลๆ ไม่มีอาการไรเลยคะ เงียบกริ๊บ

พี่สะไภ้บ้านนี้คลอด 40+3 วีค นึกว่าจะสร้างบ้านในนั้น 😂

เหมือนกันค้ะ

เท่าที่มีน้องมา คลอดก่อนกำหนดหมอ4วัน กับ6วันค่ะ

แม่บ้านครบกำหนดวันนี้18เมษายังเงียบอยู่เลยค่ะ

22เมษาจ้า เจ็บเตือนไม่ม่วี่แววจะแตก เหนื่อยมาก

ตอนนี้39+2กำหนด 24เมษา ยังเงียบอยู่เลยจ้า

เหมือนเอาความรู้สึกหนูมาพูดเลยพี่ ตรงเป๊ะ

กำหนดคลอด 20 เมษายน ยังเงียบสนิทอยู่เลยจร้า

พรุ่งนี้แล้วค่ะแม่ ตอนนี้มีอาการอะไรยังคะ

38+3 เจ็บเตือนแต่ยังไม่มีวี่แววจะออกเลย