เจ็บท้องหลังผ่าคลอด

เมื่อตอนเย็นไปตลาดนัด อาการที่เกิดขึ้นนี้เกี่ยวกับเราเดินนาน หิ้วของหนักหรือเปล่า หนักประมารถ3 -4โล สามารถเป็นสาเหตุให้เรามีอาการเจ็บท้องเหนือบริเวณจากแผลผ่าคลอด ประมาณ 2 นิ้วมีอาการเจ็บข้างขวา เจ็บแบบ รั้งๆ ตึงๆ จี๊ดๆ อะไรประมาณนี้ บอกไม่ถูก สามารถทำให้ตัวงอได้เพราะความเจ็บ พอช่วงตี5นอนให้นมลูกมีน้ำใส่ๆปนเลือดไหลออกมาเหมือนน้ำคาวปลาแต่ไม่มีกลิ่นเหมือนช่วงผ่าคลอดใหม่ๆ และน้ำคาวปลาก็หยุดไหลมาก่อนลูกได้1เดือนแล้ว ตอนนี้แผลผ่าคลอดจะได้2เดือนแล้ว นึกว่าประจำเดือนมาแต่ก็ไม่มีไหลอีกเลย เกิดความกลัวว่าแผลข้างในจะอักเสบเพราะเราทำหมันตัด แผลข้างนอกปกตินานแล้ว ใครพอจะทราบไหมค่ะ ว่าเป็นอะไร เป็นอย่างที่เราคิดไม หรือควรไปหาหมอ ขอบคุณสำหรับคำตอบและคำแนะนำล่วงหน้าค่ะ?

1 ตอบกลับ

เพื่อความมั่นใจคุณแม่ควรไปหาหมอนะคะ ให้หมอเช็คดูอีกที