ฝันว่าไปขอเด็กมาเลี้ยงแต่มีคนไม่ให้เอาไป

เมื่อคืนฝันว่าไปเช่าบ้านหลังนึงอยู่ เก็บของเสร็จ ตอนกลางคืนมาว่าจะลงไปข้างล่าง เดินผ่านห้องที่กั้นด้วยไม้ก็เลยเหลียวไปเห็นเด็กเยอะมากอยู่บนที่นอน น่าจะมีตั้งแต่เพิ่งคลอดถึง2-3ขวบเลย คิดว่าน่าจะเป็นลูกคนที่มาเช่าอยู่กับเรา แต่ทำไมไม่มีแม่อยู่ด้วยเลย ก็เลยพูดกับเด็กน่าจะโตสุดในนั้นว่าขอโทรหาแม่หนูได้ไหม พอได้คุยกับคนที่เป็นแม่ ก็เลยบอกเขาว่าถ้าคุณไม่อยู่ดูแลเขาเนี่ย เราขอได้ไหม คนนั้นเลยตอบว่า ไม่ให้ เราก็เลยบอกว่างั้นไม่เป็นไร แต่มาดูแลลูกคุณดีๆหน่อย ไม่มีผู้ใหญ่อยู่ด้วยเลย ** ฝันแบบนี้แปลว่าเขายังไม่ให้เรามีลูกใช่ไหมคะ ความจริงอยากมีมาก

1 ตอบกลับ

ความฝันก็คือความฝันค่ะแม่ ท้องหรือไม่ท้องอยู่ที่สุขภาพของแม่และพ่อค่ะ ยังไงขอให้สมหวังนะคะ