ขึ้นแบบนี้จะมีลุ้นไหมค่ะ

เมื่อคืนตื่นมาปวดฉี่ตอนตี3 เลยเทส แล้ววางไว้ ตื่นเช้ามา 6 โมง ขึ้นขีดจางๆ แบบนี้ ตอน 11 โมงเช้า มาตรวจฉี่อีกครั้งที่ รพ. ปรากฎว่าขึ้น 1 ขีด หมอบอกไม่ท้อง ตอนนี้มีอาการเจ็บเต้านม ใจสั่น พะอืดพะอม ประจำเดือนมาล่าสุด 19 ต.ค. 63 ตอนนี้เฟลมาก จะมีโอกาสท้องไหมคะ

ขึ้นแบบนี้จะมีลุ้นไหมค่ะ
11 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ต้องเป็นฉี่แรกค่ะ ถึงจะขึ้นถ้าท้องอ่อน น่ะค่ะ แต่ถ้า อายุครรภ์เพิ่มขึ้น ขีดมันก็จะชัดขึ้น อาจจะเกิดจากระดับฮอโมนยังต่ำอยู่ค่ะ รองเว้นระยะสัก2สัปดาห์แล้วตรวจใหม่น่ะค่ะ แต่ถ้ายังเหมือนเดิมก็คือ ตั้งครรภ์ค่ะ ยินดีด้วย

2y ago

ขออนุญาตถามจ้า แบบนี้ท้องไหมคะ

Post reply image

บ้านนี้ซื้อมาตรวจอันเดียวเอาแบบหยอดมาตรวจตอนตี3ชัดมากแต่ไม่มั่นใจกลัวที่ตรวจเพี้ยนไปซื้อที่จุ่มมาตอนเช้าก็ขึ้น2ขีด แล้วก้ไปตรวจที่โรงบาลอีกครั้งและหมอก็นัดฝากครรภ์ ตอนนี้ก็33+5วีคเเล้วค่ะ

3y ago

ยินดดีด้วยค่ะ

VIP Member

เราตรวจตอนเย็นขึ้นขีดเดียว ทิ้งไว้ข้ามคืน เช้ามาดู2ขีดจางๆจางมากมาย เลยไปซื้อมาตรวจอีกอันก็ขีดเดียว รอตรวจอีก3วันชัดเลยเเต่ยังจางๆนะ

3y ago

ยินดีด้วยนะคะ ตอนนี้ยังไม่กล้าตรวจเลย จะรอสัก 7 วันถ้าเมนไม่มาจะตรวจอีกทีคะ

พรุ่งนี้เช้าตรวจใหม่อีกทีนะคะ แล้วรอผล 3-5 นาที นะคะ ถ้าเกินนี้ผลจะคลาดเคลื่อนได้ค่ะ

3y ago

จะลองดูนะคะ

VIP Member

เราว่าไปซื้อแบบนี้ในเซเว่นดีกว่าค่ะอันไม่ถึงร้อย

3y ago

ขอบคุณที่เเนะนำนะคะ จะลองใช้ดูค่ะ

ไม่ดูผลข้ามคืนค่ะ แต่ถ้าขึ้นจางๆตอนที่ตรวจ ท้องค่ะ

3y ago

จะลองตรวจอีกทีคะ

รออีกสัก1อาทิตย์ค่อยตรวจดูใหม่นะคะแม่

ท้องอ่อนๆอีก3วันเข้มขึ้นแน่นอนจ้า

3y ago

แต่พอตอนสายๆมาตรวจ มันขึ้นขีดเดียว เฟลมากเลยคะตอนนี้

ต้องอ่านผลเลยภายใน3-5นาทีค่ะ

3y ago

เดี๋ยวถ้าเมนไม่มาจะลองตรวจอีกทีคะ

VIP Member

แนะนำอ่านผลภายใน3-5นาทีคะ