478 ตอบกลับ

สุ้ๆค่ะ เราอย่าคิดมากอย่าเครียดนึกถึงลุกเราเข้าไว้มันมีผลต่อลุกนะ เลี้ยงลูกคนเดียวมันไม่ง่ายแต่ใช่ว่าเราจะอยู่รึทำไม่ได้ เรายังมีพ่อแม่พี่น้องอีก ✌️✌️

อดทนเพื่อลูกนะคะ เห็นหน้าลูกจะหายเหนื่อย หายเศร้าเองค่ะ ตอนนี้ย้อนเวลากลับไม่ได้ มีแต่เดินไปข้างหน้านะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ เกิดเป็นผญ.ต้องอดทนจริงๆค่ะ

สู้ๆนะคะ สู้เพื่อลูกและตัวเอง ทุกอย่างผ่านเข้ามาในชีวิตเป็นแบบทดสอบให้เราก้าวผ่านเมื่อเราผ่านมาได้เราจะเข้มแข็งขึ้น ขอให้สู้และอดทนเพื่อลูกนะคะ

สู้ๆค่ะ เราก้เเม่เลี้ยงเดี่ยวตั้งแต่ท้องได้4เดือน ตอนนี้7ขวบแล้ว มันอาจจะยากหน่อย แต่นึกถึงลูกให้มากๆเข้าไว้ เครียดมากจะส่งผลถึงลุกในท้องนะคะ

VIP Member

มันก็ไม่ง่าย แต่มันก็ไม่ยากสำหรับเราหรอกค่ะ อาจจะเหนื่อยหน่อยแต่เวลาเห็นเค้ายิ้ม เห็นเค้าเติบโตนี่หายเหนื่อยแน่นอนค่ะ ทำใจให้สบาย สู้ๆค่ะแม่✌

ถ้ามีคนช่วยเลี้ยงก็ไม่ยากหรอกค่ะ บ้านนี้ไม่ใช่แม่เลี้ยงเดี่ยว แต่เป็นแม่เลี้ยงคนเดียว สามีต้องไปทำงาน ยายก็อยู่อีกบ้าน ยุ่งยากมากเหนื่อยสุดๆ

VIP Member

สู้ๆค่ะแม่ ผู้ชายไม่ดีไม่ต้องไปง้อค่ะขอแค่รักษาตัวน้อยๆของแม่ให้ดีก็พอเนาะแม่เลี้ยงเดี่ยวสมัยนี้แต่ละคนสวยๆแซบๆกันทุกคนสวยรวยค่อยหาใหม่😁

เป็นกำลังใจให้นะคะคุณแม่ยังไงเรามีอีกชีวิตที่ดูแลและรับผิดชอบค่ะ ผู้หญิงสมัยนี้เก่งค่ะ อีกไม่นานจะได้เจอน้องแล้วคือสิ่งที่ดีที่สุดค่ะ

ไม่ยากหรอกค่ะเราก็เคยผ่านมาแล้วแค่คิดถึงลูกเราไว้เยอะๆค่ะพยายามไม่เครียดนะค่ะคิดถึงแต่สิ่งดีๆที่กำลังจะลืมตามาดูโลก...สู้ๆนะค่ะคุณแม่

สู้ๆค่ะความสุขที่แท้จริงและไม่ทิ้งเราก้อคือลูกค่ะเราเคยเป็นเลี้ยงลูกคนเดียวมาตลอดจนมาเจอคนที่ดีและรักเราจริงและกำลังมีลูกอีกคนค่ะ