14 ตอบกลับ

เรากินนมทุกอย่างค่ะ เน้นไปทางสูตรน้ำตาลน้อยหรือน้ำตาล0% กินนชนิดคละๆกันเพื่อป้องกันลูกแพ้นมบางชนิดค่ะ เช่นถ้าเรากินแต่นมวัวลูกอาจจะแพ้นมวัว เรากินทั้งดีน่า นมถั่วเหลืองนมแพะ นมวัว แต่นมสำหรับคุณแม่ตั้งครรภ์ที่ดีที่สุดและส่งผลดีต่อทารกที่สุดก็คงจะเป็นแอนมัมแอนลีนค่ะเพราะเป็นนมของคุณแม่ตั้งครรภ์โดยเฉพาะ นมชนิดอื่นอาจจะมีสารอาหารไม่เทียบเท่า แต่แค่คุณแม่ทานอาหารที่มีประโยชน์ทานยาบำรุงที่คุณหมอให้มาอย่างสม่ำเสมอก็เพียงพอแล้วค่ะ

ขอบคุณนะคะ❤

กินคละๆกันเลยจ้า บ้านนี้ แอนมัม, แอนลีน3x ,ดีน่าสูตรน้ำตาลน้อย, นมแพะศิริชัย, ดัชมิลล์จืด,ดีน่าสูตรไรซ์เบอรี่น้ำตาลน้อย ใดๆคือบ้านนี้น้ำหนักดี แม่ชอบกินนมขาดไม่ได้เลยค่ะ

กินได้ทุกอย่าง กินให้หลากหาย เน้นหวานน้อย หรือรสจืดไปเลย นมวัวต้องกินทุกวัน นมถั่วเหลือง วันละกล่องเพื่อไม่ให้ลูกแพ้ค่ะ

ทานสลับกันนะคะแม่ ลูกจะได้ไม่เสี่ยงแพ้ นมวัว นมแพะ นมอัลมอนด์ นมถั่วเหลือง น้ำเต้าหู้ ได้หมดเลยค่ะแม่ สลับไปกันไป

ขอบคุณค่ะ

กินนมทุกอย่างเน้นหลากหลาย และเลือกทานสูตรหวานน้อยเพราะเดี๋ยวน้ำตาลในเลือดสูง จะเป็นเบาหวานตอนท้องได้ค่ะ

บ้านนี้กินหลากหลายนมค่ะ ขอแค่เป็นรสจืดส่วนแอนมัมจะสลับเดือนเว้นเดือนกิน นมบ้าง เต้าหู้บ้าง

กินให้หลากหลายหมุนเวียนกันไปค่ะ ไม่ควรกินอย่างใดอย่างนึงซ้ำๆเพราะเสี่ยงทำให้น้องแพ้ได้ค่ะ

ท้องแรก เรากิน สลับไปค่ะ นมวัว นมถั่วเหลือง นมอัลมอล ป้องกันลุกแพ้อย่างใดอย่างหนึ่งค่ะ

นมตืด ยี่ห้อไหนก็ได้ค่ะ กินวนไปเรื่อยๆอย่าซ้ำ อย่ามากเกินไป วันละกล่องพอค่ะ

Super Mum

นมกินได้ทุกยี่ห้อค่ะ แต่ควรกินให้หลากหลายนะคะ และเน้นเป็นนมจืดค่ะ