22 ตอบกลับ

คุณแม่บอกว่าหลังคลอดถ้าได้อยู่ไฟ แล้วขัดๆผิวมันจะออกค่ะ ถ้าไม่ได้อยู่ไฟ ก็ลองขัดผิวหลังคลอดดูนะค้า

เราก็เป็นค่ะแม่😭 แต่เห็นน้องที่เป็นญาติกันเขาเป็นเหมือนกัน หลังคลอดไปจี้ออกค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยคะ ยิ่งเกายิ่งขึ้น เครียดเหมือนกัน🥺🥺 ทำไงถึงจะหาย

เราก็เป็นเหมือนกัน เราคิดว่าน่าจะหายเองนะหลังคลอดน้อง😁😁😁

เป็นเหมือนกันค่ะ ทั้ง 2 ท้อง ท้องทั้งผญและผช ไม่หายเลยค่ะ

มีพี่ที่ทำงานเป็นค่ะ แกบอกว่าคลอดแล้วก็หายค่ะ

VIP Member

ถ้าเป็นแบบนี้ต้องไปจี้หรือเลเซอร์ค่แม่

หายหลุดเองค่ะหลังคลอด บ้านนี้ก้เป่งค่ะ

ไม่หายค่ะ บางที่เป็นเพราะกรรมพันธุ์

มีเหมือนกันค่ะ มีตอนท้องนี่แหละ