แม่บ้านนี้กินรสจัดรสเผ็ดมากๆค่ะ

เป็นคนชอบกินอะไรเเบบนี้ยุแล้วค่ะ อย่างส้มตำ ตำป่า ตำแตง ตำถั่วไรงี้ แล้วก็พวกผลไม้เปรี้ยว ตำมะม่วง หรือมะม่วงจิ้มพริกเกลือ น้ำพริกปลาทูปลาร้าเผ็ดๆ ขนมจีนน้ำยาป่า แกงใต้ พวกกับข้าวที่มีรสจัด อย่างในรูปคือกินข้าวคลุกแจ่วพริกป่นเลยค่ะ ชอบมากของเผ็ดๆ ยิ่งท้องยิ่งกินแทบทุกวัน แม่ๆอวดที่ของกินที่กินประจำหน่อยค่ะ?

แม่บ้านนี้กินรสจัดรสเผ็ดมากๆค่ะ
32 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไม่มีพริก กินข้าวไม่ลงค่ะ

ของโปรดเลยค่ะพริก10เม็ด

Post reply image
5y ago

ว้าวววล่อน้ำลายเลยค่ะ

บ้านนี่กินแต่​รสจืดค่ะ

บ้านนี้ส้มตำทุกวันจ้าา

5y ago

นานๆครั้งค่ะ ปกติ เป๋นตำแตง ตำมะละกอ

VIP Member

ขาดพริกไม่ได้เลยจ้า

VIP Member

เห็นแล้วหิวเลยค่ะ

กินเหมือนกันค่ะ

กินเหมือนกันค่ะ

ตำมะยมจ้า

VIP Member

ตำไทยค่ะ