19 ตอบกลับ

อัลตราซาวด์มาแล้วคะ หมอบอกว่าเป็นการเต้นของเส้นเลือดหน้าท้อง. แต่อัลตราซาวด์ตอน6สัปดาห์3วัน ก็ได้ยินเสียงหัวใจลูกแล้วคะ ขอบคุณทุกคอมเม้นนะคะ อาจจะดูมโนไปหน่อยเพราะตื่นเต้นคะไม่เคยมีลูกคะ ไม่ค่อยมีความรู้ด้วยคะ เลยถามผู้รู้คะ

ตอนแรกก็คิดว่าหัวใจ แต่เป็นเส้นเลือดคะ

น่าจะเป็นการเต้นของหัวใจแม่ค่ะ เพราะน้องยังเป็นตัวอ่อนอยู่ค่ะ บ้านนี้เคยท้องนอกมดลูก จะมีอาการปวดท้องมาก จนทนไม่ได้เลยค่ะ ตอนที่รู้สึกก็ตั้งครรภ์ประมาณ 4-8 สัปดาห์ค่ะ

น่าจะเป็นชีพจรหรือเส้นเลือดใหญ่เต้นอะไรประมาณนี้ค่ะแม่ บ้านนี้8เดือนแล้วยังไม่เห็นเลย ต้องใช้เครื่องฟังหัวใจลูกค่ะ แม่สามารถหาซื้อได้ทางแอปค่ะ

คือไร6สัปดาห์นี่ตัวเท่าเม็ดงาเห็นหัวใจเต้นด้วย ว้าวววววว อย่ามโนค่ะแม่มันเป็นไปไม่ได้

ไม่ใช้หัวใจลูกเต้นหรอกค่ะแม่ ขนาดท้องใหญ่ๆใกล้คลอดยังไม่รู้เลย ต้องใช้เครื่องฟัง

ไม่ใช่ชีพจรตัวเองเต้นหรอคะเวลานอนหงายไม่ท้องยังเต้นเลยค่ะ แนะนำไปซาวนะคะ

ชีพจรตัวเองค่ะ เคยสังเกตตอนยังไม่ท้องมั้ยคะ ก็มีจ้ะ

เราก็เคยเป็นค่ะ ถามหมอ หมอบอกว่าชีพจรของคุณแม่ค่ะ

ไม่น่าจะใช่นะค่ะ น้องตัวเท่าเม็ด​ถั่ว​เขียวเอง..

ขนาดตัวน้องยังเท่าเมล็ดถั่วเหลืองอยู่เลยค่ะ