241 ตอบกลับ

ตั้งแต่รู้ว่าท้องค่ะตอน2เดือนค่ะ ติดเวลาที่ออกไปนอกบ้านค่ะ เพราะเขาจะได้ระมัดระวังไม่มาชนเราค่ะ

ติดตั้งแต่รุ้ว่าท้องเลยค้ะ บ้านนี้ติดไว้กับเสื้อทุกตัวในบ้านเลยค้ะ เวลาหยิบใส่จะได้ไม่ลืมติด

กลัดตั้งแต่รู้ว่าท้องค่ะ บ้านนี้ก็เชื่อค่ะ แต่ส่วนตัวติดไว้ให้คนอื่นรู้ว่าท้องจะได้ไม่ชน😂

แนะนำให้กลัดตอนท้องอ่อนๆคะเพราะคนยังไม่เห็นท้องเวลาไปไหนคนเยอะๆเขาจะได้ไม่ชนท้องเราคะ

กลัดตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยไม่ใช้งมงายนะแต่ยิ่งเวลาที่เราท้องอ่อนไปไหนมาไหนกลัวคนเดินชน

ตั้งแต่รู้ว่าท้องค่ะ กลัดบ้างไม่กลัดบ้าง แต่ถ้าออกนอกบ้านจะกลัดค่ะคนอื่นจะได้ระวังเรา

เราติดแค่ตัวเล็กๆค่ะ ตัวใหญ่ๆอันตราย ติดไว้ให้แค่คนอื่นรู้ว่าท้องจะได้ไม่เดินชนค่ะ

ตั้งเเต่รู้ว่าท้องเลยคะเเม่ มันเป็นความเชื่อส่วนบุคคล กันไม่ให้อะไรมากวนลูกในท้อง

ตั้งแต่รู้ว่าท้องก็กลัดจ้า​ กลัวคนไม่รู้เวลาอยู่ใกล้ๆเขาจะได้ระมัดระวังกับเราค่ะ

ลูกคนแรกไม่เคยติดเลยติดเลยคะ โดนคนเดินชนตลอดเลย คนที่2ติดตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ