20 ตอบกลับ

ซื้อของพร้อมตั้งแต่ 5 เดือนแล้วค่ะ😅 ตื่นเต้นจัด ทั้งซื้อทั้งซักพร้อมพับเก็บเรียบร้อย จนตอนนี้ยังไม่หยุดเอฟเลยค่ะแม่😆 ลูกคนแรกกลัวเราจะไม่รอบคอบด้วย กลัวของขาดเลยเอาให้เกินไว้ก่อน เตรียมไว้สบายใจค่ะแม่ ตอนนี้ 8 เดือนกว่า เตรียมจัดกระเป๋ากับเอกสารสำคัญไว้ พร้อมคลอดแล้วค่ะ😊😊

เราเตรียมตั้งแต่รู้เพศลูกเลยค่ะ แต่ที่บ้านสามีไม่ให้เตรียม เราแอบซื้อซ่อนไว้ค่ะ

ซื้อไว้ดีแล้วคะแม่เผื่อฉุกเฉิน

16วีค ทราบเพศก็ซื้อเลยค่ะตอนนี้33ไม่ได้ทำอะไรแล้วรอคลอดอย่างเดียว สบายเลย

เริ่มตั้งแต่ 5 เดือน เจอสวยๆก็ทยอยทีละนิด ซื้อจริงๆ8 เดือนเกือบครบค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เห่อค่ะ ทยอยเตรียมตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ

Super Mum

รู้เพศตอน 13w ก็ซื้อเลยค่ะ เห่อมากลูกคนแรก

ซื้อของ6เดือน ซักผ้า8เดือน พร้อมหื้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ทยอยเตรียมตอน6เดือนค่ะ

VIP Member

7-8 เดือนค่ะ ทยอยซื้อเอาค่ะ

7เดือน ซื้อ 8 เดือน ซักค่ะ