58 ตอบกลับ

อันตรายนะค่ะ ทำให้น้องไลตายได้ค่ะเพราะช่วงลำคอน้องยังไม่เเข็งเเรง จะทำให้น้องหายใจไม่ออก ท่าที่ดีที่สุดคือนอนหงายจ้า หมอบอกมาเองเลยจ้า

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้เวลาหลับไม่ให้ค่ำค่ะ ให้นอนตะแคง

ส่วนตัวเราไม่กล้าให้น้องนอนคว่ำ กลัวตัวเองนอน แล้วน้อง แบบเอาจมูกแตะพื้นช่วยตัวเองยังไม่ได้ กลัวขาดอากาศหายใจ 😂

บ้านนี้นั่งเฝ้าเลยค่ะ กลัวเหมือนกัน

ไม่รู้น่ะแต่ที่บ้านนอนท่านี้ตลอดตั้งแต่กลับ มาบ้านไม่นอนคว่ำไม่หลับตอนนี้จะแปดเดือนแล้วค่ะ

นอนได้เเต่ต้องค่อยระวังนะค่ะเพื่อน้องยังกลับพลิกคอพลิกตัวไม่ได้จะทำให้นอนหายใจไม่ออกค่ะ

VIP Member

นอนได้ค่ะ กันสะดุง ผวาได้ดี สังเกตุน้องบ่อยๆไม่ให้หน่าค่ำหรือผ้าอุดการหายใจก็พอค่ะ

ไม่เป็นอันตรายค่ะ ถ้าน้องนอนได้นาน ไม่งอแง แสดงว่าเป็นท่าที่น้องนอนสบาย

VIP Member

ต้องเปลี่ยนท่าน้องด้วยคะนอนนานน้องก็เหมื่อยนอนท่านี้ควรระวังมากๆนะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

น้องได้7วันสะดื้อก็หลุด แม่ก็จับนอนคว่ำมาตลอด จนตอนนี้1เดือน27วัน

แม่ต้องคอยระวังนิดนะคะ กลัวน้องนอนคว่ำหน้า อาจจะหายใจลำบากค่ะ

ไม่อีนตรายค่ะ แต่ต้องคอยพลิกกลับบ้าง อย่าให้นอนนานเกินไป