11 ตอบกลับ

ของเค้าก็เป็น 36+4 ล่าสุดไปหาหมอ ตรวจปัสสาวะ เจอติดเชื้อทางเดินปัสสาวะค่ะ อาการเจ็บจี๊ดๆก็มาจากสาเหตุนี้ มันทำให้มดลูกบีบตัวได้เช่นกันค่ะ คุณแม่ …ลองไปหาหมอดูนะคะ

เป็นจนคลอดเลยค่ะแม่ แม่ใกล้คลอดแล้วใช่มั้ย น้องเอาหัวลงต่ำแล้วค่ะหมอเคยบอก เหมือนน้องเอาหัวดันๆ บ้านนี้ผ่าคลอดตอน38+1เลย เพราะปวดจิมิมากๆ เดินแทบไม่ไหวค่ะ

ของเราคลอดเอกชนค่ะแม่ หมอแล้วแต่เลย ให้เลือกวันเอง 38วีคเป็นต้นไปเอาวันไหนก็ได้เลย

แม่บ้านนี้35w1d เดินแทบไม่ไหวแล้วค่ะปวดจิมิมากท้องแข็งบ่อยพลิกตัวทีน้ำตาแทบเล็ดเลย สู้ๆไปด้วยกันค่ะแม่ใกล้ได้เจอหน้าแล้ว

เราก็เป็นค่ะ พอไปหาหมอ หมอบอกว่าน้องเริ่มเอาหัวลง เราก็เลยจะรู้สึกเจ็บ แต่ผ่านไป 3-4วัน อาการก็ดีขึ้นค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ปวดมานานแล้วแต่วันนี้ปวกทรมานมากแล้วมีมูกออกด้วยแต่ยังไม่เจ็บท้องค่ะ

เป็นค่ะ ทรมาณมากค่ะ สัญญานบอกว่าท้องแก่แล้วค่ะ บางคนเป็นมากน้อยแตกต่างกัน

เราเป็นเหมือนกันค่ะ ไปหาหมอสรุปปากมดลูกเปิด2เซนหมอให้คลอดพรุ่งนี้แล้วค่ะ

37 วีคค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เวลานอนทรมานมาก หันซ้ายขวา บางครั้งเดินก็เจ็บค่ะ 🥹

เป็นเหมือนกันค่ะ🥹🥹

นน.ครรภ์ที่มากขึ้น บวกกับมดลูกที่ขยายตัวไปกดทับคะ

เป็นปกติค่ะ ยิ่งใกล้คลอดยิ่งเจ็บ