11 ตอบกลับ

อาจเป็นเพราะมีความเครียดบ่อย ฮอร์โมนทำงานผิดปกติ หรือ นน.ตัวขึ้น ก้อเป็นได้นะค่ะ ประจำเดือนมาไม่ปกติ หาหมอดูก่อนจ้ะ ถ้าท้องแล้วตรวจไม่เจอ แสดงว่าค่าฮอร์โมนน้อยมากค่ะ ตรวจเลือดชัวร์กว่าค่ะ ✌✌✌

จากผลเทสไม่ท้องค่ะ ส่วน ปจด.ไม่มาควรหาหมอนะคะ อาจจะเป็นเพราะไข่ไม่ตกหรืออื่นๆ เราเคยเป็นค่ะ ได้ยาปรับฮอโมนมากิน 3 เดือน

น่าจะฮอร์โมนผิดปกติค่ะ เคยเป็นจ้า แต่ตอนนั้นไม่ท้องนะคะ ไปหาหมอ หมอจะให้ยา กับยาคุมมากินค่ะ

VIP Member

อาการแบบนี้คือฮอร์โมนผิดปกติแล้วค่ะถ้าไม่มาหลายเดือนแล้วตรวจแล้วไม่ขึ้น รีบไปหาหมอค่ะ

VIP Member

ไม่มีค่ะ การที่ประจำเดือนไม่มาสองสามเดือนไม่ได้เเปลว่าจะท้องเสมอไปค่ะ อยุ่ที่ฮอโมนค่ะ

VIP Member

ประจำเดือนขาดใช่ว่าจะท้องเสมอไปคะ มีอีกหลายสาเหตุเลย แนะนำไปปรึกษาคุณหมอนะคะ

ประจำเดือนไม่มา 2-3 เดือน ถ้าเทสแล้วผลไม่ท้อง มดลูกมีปัญหาแล้วล่ะค่ะ

ไม่แน่ใจเหมือนกันควรไปพบแพทย์ดูก่อนภายในอาจมีปันหาก็ได้

VIP Member

รอตรวจอีกรอบเพื่อความชัวร์นะคะ

เจ็บท้องควรไปหาหมอนะคะ