6 ตอบกลับ

เจาะตอนฝากท้อง เจาะตรวจดาวน์ก่อน 20w เราโดนเจาะก่อนคลอด 2 รอบ (คลินิก1 ก่อนผ่า1) บางคนได้เจาะตรวจน้ำตาลเป็นหลอด แต่เราได้เจาะแค่ปลายนิ้วค่ะ รวมๆก็พรุนอยู่นะแม่ เจาะจนขยาด 🤣

ครั้งละ 400 ค่ะ ราคาแล้วแต่คลินิกนะแม่

เจาะตรวจเลือดตั้งแต่เราไปฝากครรภ์ค่ะ แต่ถ้าต้องการตรวจดาวน์ด้วยประมาณ12wค่ะ ตอนนี้ของเราเจาะไปแล้ว2ครั้ง พ่อ1ครั้ง ตอนนี้13wแล้วค่ะ

เจาะเลือดแม่กับพ่อรั้งแรกคนละ1,300บาทค่ะ ตรวจนิฟ12,000บาท แต่ละคลีนิคราคาอาจต่างกันค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ ลุงหมอเจาะเลือดไปตรวจตอน 10 วีค ค่ะ ช่วงเวลาที่จะเจาะเลือดตรวจความผิดปกติของโครโมโซม ที่ รพ นี้ จะตรวจช่วง 10-12 วีค ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เจาะประมาณ 3 รอบ รอบแรกประมาณวีคที่ 20++ รอบ 2 วีคกลางๆอายุครรภ์ ครั้งที่ 3 ตอนแอดมิทค่ะ

เจาะที่คลีนิคค่าใช้จ่ายแพงไหมค่ะ

เราเจาะตอน11wค่ะ เจาะตรวจเลือดทั้งคุณเเม่เเละคุณพ่อ เเล้วก็เจาะตรวจดาวด้วยค่ะ

รวมทั้งหมดประมาณกี่บาทค่ะ

ไปฝากก็โดนเจาะเลยค่ะ