26 ตอบกลับ

ไม่หรอกค่ะ บ้านนี้ตลอดท้อง 9 เดือน แม่น้ำหนักขึ้นมา 4 โล น้องคลอดออกมาน้ำหนักปกติ 2,750 หลังคลอดแม่น้ำหนักลงไป 10 โลค่ะ

บ้านนี้แม่อ้วนอยู่แล้วตอนท้องกินแต่ของหวานนน.ขึ้นมา20กว่าโล น้องออกมาแค่3230ที่เหลืออยู่กับแม่หมดเลย

ถ้าลูกนน.ตามเกรณ์ก็ไม่ต้องห่วงเลยค่ะ นน.เเม่ขึ้นน้อยเเสดงว่าลงลูกดีเเล้วนะคะเเม่

แม่5เดือน คุณหมอบอกน้ำหนักขึ้นเกือบเกณฑ์มานิดหน่อยนะคุณแม่ ให้กลับมาลดของหวานค่ะ

บ้านนี้26วีคนํ้าหนักขึ้นมาแค่5กิโลเองแต่หมอบอกว่าหนักกำลังดีแต่เราอดคิดไม่ใด้

ของเราก็ขึ้นมา3กิโลเหมือนกันค่ะ 21สัปดาห์ คุณหมอก็ไม่เห็นแจ้งอะไรนะคะ

บ้านนี้น้ำหนักลูกก็ตามเกณฑ์ แต่น้ำหนักแม่ไม่ขึ้นเหมือนกันจร้า23w

แม่ นน. เท่าไหร่อย่ากังวล ขอแค่ ลูกเราตามเกณฑ์อย่าคิดมากนะคะ

10w น้ำหนักขึ้น 1 โล วันนี้มาชั่งที่ รพ จาก 43 ว่ากินเยอะแล้วนะ

เรา 16w ขึ้นมา +-1 โล ค่ะ ถ้าลูก นน ตามเกณฑ์ ไม่ต้องกังวลค่า