38 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้15 สิงหาค่ะ เริ่มมีมูกข้นใสแล้วค่ะ อึดอัดมาก อยากจะแตกแล้ว นอนชำบากมากค่ะเวลาพลิกตัวปวดหลังปวดเอว เจ็บขาหนีบมากขยับก็ไม่ค่อยจะได้

มีมูกแล้วน่าจะอีกไม่นานค่ะ คลอดแล้วอัฟให้ดูบ้างนะคะ

บ้านนี้11สิงหา ตั้งหน้าตั้งตารอแล้วค่ะ. อยากแตกบ้างแล้ว บ้านนี้น้ำหนักขึ้น18 กก. ลุกนั่งลำบาก ที่เหลือก็ปกติดีจร้า

เหมือนกันค่ะ สู้ๆนะคะ

VIP Member

บ้านนี้ก็รอเหมือนกันค่ะยังไม่มีอาการอะไรเลยลูกยังดิ้นดีดหมือนเดิมแต่มีปวดหน่วงๆบ้างแล้ว

เวลาดิ้นทีนึกว่าจะทะลุออกมาเลยค่ะ เจ้บจี๊ดมากๆ

VIP Member

บ้านนี้ 28 สิงหาค่ะ เจ็บจิมิมาก นน.ขึ้นมา10โล แต่นน.น้องตามเกณฑ์ค่ะ น่าจะแตกก่อนกำหนดแน่ๆเลย

สู้ๆไปด้วยกันนะคะแม่

บ้านนี้31ส.ค.คะแต่น้ำหนักแม่ขึ้นมา20กิโลแล้วคะทำอะไรนิดหน่อยก็เหนื่อยมากคะ

บ้านนี้กำหนด24สิงหาคะปวดเข่าปวดซี๊ดๆปวดเอวนอนไม่ถนัด. อยากแตกแร้วเหมือนกันคะ😅

บางทีเหมือนกระดูกจะหลุดเลยนะคะแม่

บ้านนี้กำหนด28 แต่ผ่า13 สิงหาค่ะ เริ่มนอนไม่ถนัดแล้วค่ะปวดหลัง ลุกนั่งลำบากมาก 😂

วันเดียวกันเลยค่ะ 28 สิงหา น้องนน.กี่กรัมละคะแม่

บ้านนี้17สิงหาค่ะ เริ่มปวดเตือนเเล้ววปวดข้างๆจิ้มิ้มากเลยค่ะ อยากไห้เเตกเเล้ว

ปวดเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ กำหนดคลอด 14 สิงหาคม แต่ผ่า 1 สิงหาคมจ้า เริ่มอึดอัด น้ำหนักขึ้นมา 15 โลจ้า

บ้านนี้อยากคลอดเองค่ะ ได้แต่รอ

บ้านนี้16ส.ค.เหมือนกันจ้า มีเจ็บท้องหลอก ปวดจิมิ้มาก อยากแตกแล้วเหมือนกันจ้า

ลุ้นกันนะคะ ใครแตกก่อน