30 ตอบกลับ

ไม่ควรเสี่ยงนะคะ เด็กแต่ละคนภูมิต้านทานไม่เหมือนกัน บางคนคลอดมาแล้วแข็งแรงก้อดีไป บางคนคลอดมาแล้วผิดปกติคนเป็นแม่เองแหละค่ะจะเสียใจที่สุด ไว้สวยหลังคลอดดีกว่านะคะคุณแม่

ทางแพทย์ยังไม่บอกว่ามีอันตรายต่อลูกค่ะแต่ช่วงตั้งครรภ์คุณแม่อาจจะแพ้ง่ายถ้าจะทำแนะนำช่วงไตรมาส2ค่ะให้พ้นไตรมาสแรกแต่ถ้าทำไตรมาส3ก็อาจจะทำให้ปวดเมื่อยจากการนั่งนาน

เราไม่รุ้เหมือนกันว่ามันเป็นอันตรายมากน้อยแค่ไหน แต่เราเห็นพี่สาวเรามันแต่งงานตอนท้อง มันทาเล็บมือเล็บเท้า และยืดผม มันทำทุกอย่างค่ะ แต่ลูกมันแข็งแรงทุกอย่างเลยค่ะ

หลังคลอดแล้วก็ต้องรอ3-4เดือนก่อนค่ะ กลัวเลือดขึ้น ยิ่งช่วงตั้งครรภ์ยิ่งเป็นอันตรายกับลูกเสี่ยงแท้งเสี่ยงลูกพิการค่ะ

ส่งผลอย่างมากเลยค่ะ ขนาดเราปกติเวลายืดผมกลิ่นสารเคมีมันรุนแรงมากเหลือเกิน อันตรายค่ะแม่.

ไม่ควรอย่างยิ่งเรยค่ะแม่สารเคมีล้วนๆรักลูกห่วงลูกอย่าพึ่งห่วงสวยนะคะอดใจรอๆๆๆก่อนค่ะ

ของแม่ยังตัดผมทำผมทำเล็บค่ะ แต่ถ้าลงเคมีทำสีและยืดเลี่ยงดีกว่าค่ะแม่

VIP Member

ไม่ควรทำเลยค่ะ เพราะน้ำยายืดมีสารเคมีสูงมาก อันตรายต่อลูกในท้องนะคะ

VIP Member

ทางทีดีควรงดนะคะ ถ้ายืดก็ต้งเลือกใช้ผลิตภัณฑ์ที่เหมาะสมกับคนท้อง

บ้านนี้ท้องสามเดือนยืดผมคะ แร้วแต่คนคะเด็กแขงแรงก็ไม่เป่นรัยคะ