23 ตอบกลับ

ถึงน้องตัวเล็กแต่คลอดออกมาแล้วแข็งแรงไม่มีภาวะแทรกซ้อนก็ถือว่าปกตินะคะ😂

น้ำหนัก มาตรฐานอยู่ที่ 340 กรัมเองค่ะแม่ 21 week ของบ้านนี้ก็ประมาณ 370 เองค่ะ 21 week 1 day

ไม่ต้องกังวลแม่ แค่ตามเกณฑ์ก็พอ เด๋วก็ออกมาใหญ่ข้างนอก

ของหนู 23+6 น้ำหนักน้อง370กรัม คุณหมอบอกว่าตามเกณฑ์ดีคะ

VIP Member

ปกติค่ะ ลูกจะน้ำหนักขึ้นเยอะช่วงไตรมาสสุดท้าย

ของคุณแม่นน.น้องเกินเกณฑ์นะคะ สบายใจได้คะ

บำรุงต่อไปค่ะแม่ ยังมีเวลาบำรุงอีกเยอะค่ะ

ขอบคุณค่ะ🥰

เชื่อหมอค่ะ 24w ขึ้นไป เดี๋ยวก็พุ่งค่ะ

บำรุงเยอะๆนะค่ะเเม่

VIP Member

น้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ