33 ตอบกลับ

- การเจาะน้ำคร่ำ ได้ผล 100% แต่มีความเสี่ยงในการแท้งครับ กลัวว่าเข็มที่เข้าไปดูดจะโดนลูก (อต่คนปกติคงเจาะได้ครับ) - การเจาะเลือด nifty (เจาะในช่วง 12-15Week) ได้ผล 99% (เจาะแปปเดียวเสร็จ) ราคามาตรฐานประมาณ 12,000 บาท (+- 5,000) แล้วแต่ รพ. หรือคลีนิค รอผลประมาณ 1 สัปดาห์ - ที่ผมพาภรรยาไปตรวจ Low Risk (ความเสี่ยงต่ำ) รู้เพศด้วย - คลีนิคนี้รับรองผลตรวจโดย ถ้าลูกคลอดออกมาไม่เป็นตามผลตรวจ คลีนิคจะจ่ายให้เรา 800,000 บาท ครับ

ตรวจเลือดสามารถตรวจได้ตั้งแต่อายุครรภ์ 10w ขึ้นไป ความแม่นยำ 99% ถ้าความเสี่งสูงถึงจะเจาะน้ำคล่ำต่อ เพราะความแม่นยำของน้ำคล่ำ 100% แต่ตรวจเลือดค่าใช้จ่ายค่อยข้างสูง บ้านนี้แม่ 30 ก็ตรวจค่ะ เลือกแบบตรวจเลือดก่อนค่าใช้จ่าย 17,500 บาทผลปกติ ความเสี่ยงต่ำ สบายใจดีค่ะ

บ้านนี้ท้องสองเลือกเจาะเลือดก่อนค่ะ ความเสี่ยงต่ำไม่ต้องเจาะน้ำคร่ำ แม่อายุ 43 ค่ะ ผ่านฉลุยทุกตัว แม่ตรวจ nipt pro ค่ะ ตรวจโครโมโซม 23 คู่ 17,500 เอกชนค่ะ ตรวจตอน 11w+ รอผล 2 อาทิตย์ค่ะ ส่งแลปเมืองนอกค่ะ

VIP Member

โรงพยาบาลรัฐสิทธิ์บัตรทองฟรีคะ...ถ้าเสียเองก็4,500ในแม่บางคนที่อายุไม่ถึงแต่อยากตรวจเพื่อทราบ...ส่วนเราอายุ39แต่ไม่ได้ไปค่ะเพื่อนๆแม่ไปตรวจกัน😍😍😍

บ้านนี้อายุ 36 ย่าง 37 ตรวจนิฟตี้ แบบ โปร ดูโครโมโซมทุกคู่ 15,900 ของ รพ จุฬา ค่ะ แค่ถ้าตรวจเฉพาะ 4 คู่สำคัญ ราคาจะลดลงมาอีกค่ะ

เราไม่เจาะเพราะว่าค่าเจาะ8000บาท ดูว่าลูกเป็นดาวมั้ย และเสี่ยงเจาะโดนลูกกับแท้ง หมอไม่ได้บังคับค่ะ

บ้านนี้เจาะน้ำคล่ำค่ะผลออกมาปกติดีค่ะแม่อายุ36ค่ะค่าใช้จ่ายโรงบาลรัฐ3650บาทค่ะสิทธ์ประกันสังคมค่ะ

แต่ละโรงบาลไม่เหมือนกันจริงๆค่ะแม่ไปฝากท้องโรงบาลรัฐเสียเงินทุกรอบไหมคะบ้านนี้ไแทุกรอบเสียทุกรอบค่ะ😊

บ้านนี้​ ท้องแรก39​เจาะน้ำคร่ำค่ะ​ ไม่ได้เจ็บอย่างที่คิด​ ลูกน้อยแข็งแรงปกติค่ะ​ ค่าเจาะ​13500บาท.

VIP Member

ข้ามไปเจาะน้ำคร่ำเลยก็ได้ค่ะ เพราะถ้าผลนิฟตี้ออกมาเสี่ยง​ ก็ต้องเจ็บตัวเจาะน้ำคร่ำอีกรอบ

จริงค่ะ​ ตรวจน้ำคร่ำแม่นยำกว่า​ บ้านนี้ท้องแรก39​คุณหมอให้เจาะน้ำคร่ำ​ ดีที่สุดลูกน้อยแข็งแรงปกติทุกอย่าง

ของเราเจาะน้ำคร่ำตรวจธาลัสซีเมียฟรีค่ะ(พ่อพาหะ+แม่พาหะ) แต่เสียค่าตรวจดาวน์ซินโดรม 3000 บาทค่ะ

โรงพยาบาลรัฐค่่ะ