49 ตอบกลับ

46 แล้วค่ะ รู้สึกอาวุโสสุดทุกครั้งในบรรดาแม่ๆ เวลามานั่งรอคุณหมอที่คลินิกฝากครรภ์ และรู้สึกแปลกที่ต้องมาเป็นคุณแม่มือใหม่ตอนอายุเท่านี้ ท้องนี้ได้จากIVF เป็นตัวอ่อนล๊อตสุดท้ายที่เก็บไว้ตั้งแต่อายุ 40-41 ค่ะ ไม่อยากทิ้งตัวอ่อนที่เหลือไว้ ก็เลยใส่ให้หมด ไม่คิดว่าจะติดเพราะทำมาตั้งแต่ 30 กว่าๆ ไม่เคยได้เลยสักครั้งเดียว

คุนเเม่ตรวจคัดกรองดาวน์ซินโดรมไหมค่ะ ตอนนี้อายุ38แต่ไม่ได้ตีวจค่ะ

คุณแม่ของเราเองค่ะ มีเราตอนสี่สิบกว่า ที่สำคัญ ตอนนั้นเหลือรังไข่แค่ข้างเดียวด้วย อีกข้างโดนตัดไปแล้ว .. เราห่างจากพี่สองคนเป็นสิบๆปีค่ะ ทุกวันนี้เวลาไปไหนกับคุณแม่ คนจะชอบคิดว่าเป็นคุณยายค่ะ 555555555

ดีใจจัง..เรา 40 จะ 41 แฟนอยากให้ท้องลูกคนที่ 2 จัง เรายังแอบกังวลอยู่..เคยแท้งไปเมื่อตอนกรกฎาคม แบบไม่ทันตั้งตัว ตอนนี้เลยว่างแผนมีคนที่ 2 อยู่ เดือนที่แล้วก็แห้ว..พี่ 4 ขวบ ก็อยากมีน้องแล้วเหมือนกัน

พี่อายุ 48 ค่ะ ทำเด็กหลอดแก้วคนที่ 2 ตอนนี้คนแรกเป็นหนุ่มแล้วอายุ 18 แล้วค่ะ สามีอยากได้ลูกสาวเลยลองสู้กันดู พยายาม มา 7 ปี เพิ่งจะติดได้ค่ะ ตอนนี้เพิ่ง 7 สัปดาห์ 5 วัน เองค่ะ ยังลุ้นต่อไป

40ย่าง41ค่ะท้องที่4ลูกคนแรก19ละค่ะคนที่2-3แท๊งไปค่ะนึกว่าจะไม่มีแล้วแต่มาตอนนี้ยังทันยุค่ะดีใจมากตอนนี้ใด้6-7เดือนละค่ะเจาะน้ำคล่ำแล้วปกติสมบูร..ถีบเก่งมากแม่เนี๊ยะไม่ใด้นอนเลยค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะท้อง2-3แท้ง นึกว่าจะมาชะแล้ว

38ย่าง39ลูกคนโต12ปี​ ปล่อยมา3ปีติดแล้วค่ะตอนนี้คลอดน้องแล้วค่ะวันที5เดือนหน้าจะได้6เดือน​ ห่างกัน12ปี​ เกิดปีเดียวกันค่ะ​ ปีหนู​ ชายคู่​ อยากได้หญิง(แก่แล้วค่ะ😆)​

แม่เรามีน้องตอนอายุ41ค่ะ ปัจจุบันขึ้น ม.1แล้วค่ะ ห่างกับเรา19ปี แต่ตอนท้องดูแลดีเป็นพิเศษหน่อยค่ะ ออกมาสมบูรณ์แข็งแรงดี เรียนเก่งด้วยค่ะ

38ย่าง39ค่ะ คนโตผช.20 คนกลางผช.7 ในท้อง14w+3d รอเจาะน้ำคร่ำสิ้นเดือนนี้ค่ะสุดท้องนี้ขอลูกสาวไม่รู้จะได้ป่าว👧🤘🙆

อายุ 42 ค่ะ ท้องแรกเลย ตรวจเลือดเช็คโครโมโซมแล้วน้องปกติ ได้ลูกสาวค่ะ กำหนดคลอด ธ.ค. ตื่นเต้นๆ😊

ของเราเลือก panorama ตรวจตอน 11 วีค ค่ะ 2 อาทิตย์ทราบผล พร้อมรู้เพศน้องเลยค่ะ

41 ท้องแรกคะ ตอนนี้ 32 วีค แล้ว รอจนไม่คิดว่าจะมีได้ ตรวจทุกอย่างแล้วปกติดีคะ ตอนนี้นับวันรอลูกสาว