52 ตอบกลับ

จากใจเคยมีอะไรตอนเป็นประจำเดือน ตอนนี้ลูกพี่2ขวบกว่าแล้ว อีกคน29wอยู่ในท้องตามมาติดๆจ้ะ

มีความรู้แต่ไม่รู้จักป้องกัน..ถ้ารู้ว่าตัวเองยังไม่พร้อม..ควรจะคิดให้มากกว่านี้

รร.ชื่อดัง เกรดขนาดนี้ไม่ได้สอนเพศศึกษาหรอค้ะ หรือสับสนกับอารมตัวเอง?

แอบห่วงพ่อแม่น้องอยู่นะคะว่าจะรุ้ไหมว่าลูกที่เรียนดีขนาดนี้ มีความคิดเเค่นี้

มีเพศสัมพันธ์ระหว่างมีประจำเดือนเสี่ยงกว่าตั้งครรภ์ก็ติดเชื้อโรคนี้ร่ะ

ปกติแล้วที่ตรวจครรภ์จะเห็นผลหลังจากอสุจิเข้าไปปฏิสนธิแล้ว14วันค่ะ

VIP Member

มีอะไรกันตอนเป็นประจำเดือนก็ท้องได้ค่ะ. แค่มีโอกาสน้อยกว่าช่วงตกไข่.

โพสต์นี้มาถามว่าจะท้องมั๊ยแต่อีกโพสต์หาที่ทำแท้งแล้วคืออะไรคะน้อง คน

ถ้าตั้งครรภ์ เข้าใจว่าความคิดวัยรุ่นอาจทำอะไรที่ไม่ยั้งคิด แล้วอาจต้องมาเสียใจทีหลังไปตลอดชีวิต

เกรดเกี่ยวกับอะไรกับที่น้องถามค่ะ😂 เซ่เว่นมีขายค่ะลองซื้อมาตรวจดู

จริงๆ จะเกรดเยอะเกรดน้อยคุณค่าก็ไม่ต่างกันหรอก ก็ยังเห็นพลาดได้เหมือนกัน สัดส่วนขึ้นอยู่กับการยับยั้งชั่งใจการรู้จักป้องกันมากกว่า สมัยก่อนพี่ก็เด็กเรียน ก็คงไม่อยากท้องในวัยเรียนหรอก แต่ถ้านึกสมมติว่าพลาดท้อง ก็เสียใจนะแต่ก็คงรับผิดชอบการกระทำตัวเองอยู่ดี ทำตัวให้เป็นผู้ใหญ่ให้เหมาะสมกับการเป็นแม่คน แม้ว่าหนทางอาจจะยากกว่าคนอื่น แต่ก็จะพิสูจน์ตัวเองว่าจะเอาดีให้ได้

VIP Member

ไม่เข้าใจว่าเกรดเกี่ยวอะไร งง อยากรู้ซื้อที่ตรวจมาตรวจค่ะ

แถวบ้านเรียกเด็กเป..ต ค่ะแบบนี้อย่าไปเสียเวลาต่อปากต่อคำเลยค่ะความรู้เท่าหางอึ่งมาอวดคิดว่าคนในนี้เขาไม่ได้เรียนหนังสือกันหรือไง

ซื้อถุงยางน่าจะดีกว่าซื้อยาคุมนะ ไปซื้อที่ตรวจด่วนจ้า