139 ตอบกลับ

5 w เริ่มเหม็นมาแล้วค่ะ 6 w ขึ้นอาเจียนจนกินอะไรไม่ได้เลย แพ้หนักมากค่ะ

เราท้อง2 แพ้1-3เดือนค่ะช่วง4เดือนหายแพ้กินได้ทุกอย่าง ท้องแรกไม่แพ้

เราไม่แพ้เลยคะตอนนี้ 26 week แล้ว

ของเราเริ่มรู้ว่าท้องค่ะเพราะจะทานข้าวไม่ค่อยลงค่ะกินได้นิดเด่ว

VIP Member

แล้วแต่คนค่ะ บางคนก็ไม่แพ้ ส่วนตัวเริ่มมีอาการช่วงสัปดาห์ที่ 5 ค่ะ

บ้านนี้พอรู้ว่าท้อง ก็แพ้เลยค่ะ ตอนนี้ก็ยังแพ้ค่ะ แพ้หนักมากค่ะ

บ้านนี้ไม่แพ้ค่ะ มีแค่อาการวิงเวียนพะอืดพะอมเล็กน้อยไม่ทุกวัน

ไม่แพ้ท้อง ดีที่สุดแล้วค่ะ แต่เราเริ่มมีอาการตอน4w-15w แพ้หนักมาก

ไม่แพ้ดีแล้วค่ะ แพ้แล้วโครตทรมาน กินอะไรก็ไม่ได้ หิวก็กินไม่ได้

TapFluencer

แล้วแต่คนค่ะ บางคนไม่แพ้เลยก็มี บางคนแพ้ตลอดระยะที่ท้องก็มี

ของเรา 8วีค ไม่แพ้เลยคะมีแต่หิวบ่อย เหนื่อยง่ายและอยากนอนจ้า