36 ตอบกลับ

ทำยังไงค่ะแม่ๆบอกหน่อย ไม่ทราบจริงๆค่ะ แล้วดูยังไงว่าได้ผู้หญิงหรือผู้ชาย กี่วิกถึงจะทำได้ บ้านนี้แยากได้ลูกสาวมาก ตอนนี้อายุครรภ์12wแล้วค่ะ

เห็นเค้าว่ากันว่า... เพศหญิงจะไม่มีฟอง เพศชายจะมีฟอง บ้านนี้ก็เคยลองทำเล่นๆตอน14วีคไม่มีฟองเลย พอถึง16วีคไปซาวดูเพศก็ได้ลูกสาวจ้า😊

เหนแต่14วีคค่ะ หมอว่า90% หญิงค่ะ

ผญ. จ้า เหมือนกันเลย ทดสอบตอน 12 weeks ได้ ผลทดสอบบอกว่า จะได้ ลูกสาว 29กันยา ที่ผ่านมา 18w1d ผลอัลตราซาว ว่าได้ผญ. สมใจ อยากเลยจ้า

ทางนี้เข่นกันจ้า

บ้านนี้เคยทำเหมือนกันค่ะมีฟองเหมือนฟองเบียร์เค้าบอกจะใด้ลูกชายแต่พอไปซาวด์ปรากฏว่าใด้ลูกสาวค่ะ😁

บ้านนี้ไม่ตรงค่ะ ทดลองทำแล้วไม่มีฟอง พอซาวด์ เพศชายจ้า ลูกชายหลานชายคนแรกของครอบครัวดีใจที่สุด🥰🥰

ถ้าทำเล่นๆก็น่าสนนะคะ บ้านนี้ยังไม่รู้เพศเลย ลองทำเล่นๆระหว่างรอหมอนัดก็ลุ้นไปอีกแบบเนอะ😂

บ้านนี้ลองแล้วค่ะ ไม่มีฟอง ทำกี่ครั้งก็ไม่มีฟอง อัลตร้าซาวด์หมอบอกได้ลูกสาว100%ค่เ

ซาวด์มาแล้วได้ลูกชาย แต่มาลองทดลองดู มีฟองนิดเดียว ยังไม่แน่ใจ เดี๋ยวลองใหม่

บ้านนี้ลองทำแล้วได้แบบนี้เลยจร้า ได้ผู้ชาย😊😊

ไม่หน้านะเห็นน้องที่ทำงานบอกว่าเค้าได้หญิง แต่พอไม่นานเค้าไปซาวก็ว่าได้ชาย

ทางนี้ได้ลูกสาวค่ะ

VIP Member

บางบ้านก็ตรง บ้านบ้านก็ไม่ตรง เคยเห็นมีคนทำอยู่ค่ะ อัลตราซาวด์ดีกว่าค่ะ

จ้า