136 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ก่อนจะหลับก็นอนตะแคงแล้วก็หนีบหมอนข้างอย่างดีพอตกดึกตื่นมาเพราะปวดฉี่ดันนอนอยู่ในท่านอนหงายซะงั้น

ก่อนนอนก็ตะแคงนะคะ เช้ามานอนหงายตลอดเหมือนกันค่ะ แต่พอเข้าเดือนที่9 พลิกตัวไม่ไหวแล้วค่ะ ตะแคงซ้ายยาวยันเช้า เมื่อยสุดๆ

VIP Member

เป็นเพราะปกติแล้วคุณแม่นอนหงายรึป่าวค่ะ เพราะว่าแม่บ้านนี้ไม่เป็นเลย เพราะปกติเป็นคนไม่หงายยุแล้ว.... เลยไม่เป็นมั้งค่ะ

เราเป็นบ่อยมากแทบทุกคืนแต่ตอนนี้อายุครรภ์เราแค่ 4 เดือนตอนรู้ตัวก็นอนตะแคงแต่พอรักไปแล้วสะดุ้งตื่นขึ้นมาก็นอนหงาย😂😂

7 เดือน เป็นเหมือนกันเลยค่ะก่อนจะหลับเรานอนตะแคงอยู่แต่พอตื่นอีกทีนอนหงายเฉยเลยงงมากค่ะแม่เป็นแบบนี้ทุกวันเลยค่ะ

25w ถ้าเผลอนอนหงายบ้านนี้น้องจะดิ้นแรงตลอดเลยค่ะ😂กลับอยุ่สะดุ้งตื่นเพราะน้องดิ้นก้มี สงสัยไม่ชอบให้แม่นอนหงาย

VIP Member

บ้านนี้ เอาหมอนดันหลังไว้ค่ะ. เช้ามาคือเมื่อยแขนข้างที่นอนทับเลย. นอนตะแคงลูกดิ้นดีมากค่ะ จนแทบนอนไม่ได้ 😂

VIP Member

บ้านนี้ชอบนอนหงายค่ะ นอนตะแคงเหมือนลูกจะดิ้นแรงกว่าหงายส่วนตัวแม่กลัวว่าจะไปทับน้องเลยชอบนอนหงายค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ​ แต่คุณหมอบอกว่าไม่ต้องกังวล​ เพราะถ้าเรานอนหงายแล้วเริ่มอึดอัด​ เราจะตะแคงเองค่ะ​

นอนตะแคงดีที่สุดสำหรับแม่และลูกค่ะ ตอนนี้ 35W แล้ว นอนหงายหายใจไม่ค่อยออกแล้วค่ะ ลูกตัวเริ่มใหญ่ขึ้นค่ะ