17 ตอบกลับ

ของเราช่วงไตรมาสแรก น้ำหนักลดค่ะ แหะๆ ตอนนี้21+4 น้ำหนักเท่าก่อนท้อง นน.ตัวน้อยตามเกณฑ์ เราเน้นทานพออิ่มค่ะ แต่แบ่งให้มีมื้อย่อย 3มื้อหลัก มีมื้อย่อยสัก2-3มื้อค่ะ เราอ่านเจอมาว่าน้ำหนักจะลงลูก แล้วก็ทานเป็นเวลาเดิมทุกวัน ทุกมื้อค่ะ

ขอบคุณนะคะ

ไม่ทานจุบจิบเลยค่ะ ของว่างแอปเปิ้ลเขียว กล้วยน้ำว้า ไข่ต้ม ส้ม นมแพะ นมอัลมอนด์ อะไรที่ไม่หวานทานได้หมดค่ะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

เราขึ้นจากก่อนท้อง 2 โลค่า มีลงไป 2 โลช่วงไตรมาสแรก ดังนั้นถ้านับจากเริ่มท้อง ก็ 4 โลละค่า

ดีแล้วแม่ ช่วงแพ้และกินไม่ได้มันทรมานนน

เราท้อง5เดือน น้ำหนัก52เองค่ะ ลงลูกหมด บ้านนี้ชอบกินกล้วย นม ไข่ กลางคืนกินนมแพะ

บ้านนี้กินทุกอย่างเลยค่ะ ยิ่งน้ำเต้าหู้หวานน้อยกับกล้วย แม่ชอบมากค่ะ

บ้านนี้4เดือนกว่า น้ำหนักไม่ขึ้นสักขีดเลยคะ แต่ท้องโตยุนะคะ แอบกังวล

5 เดือนเหมือนกันค่ะ น้ำหนักไม่ขึ้นเลยค่ะ ก่อนท้อง 65.3 ตอนนี้ 65.3 เท่าเดิม

ดีจังเลยค่ะ ขอ นน.ลง ลูกเยอะพอเนาะคุณเเม่

แม่บ้านนี้ทานทุกอย่างค่ะ ก่อนท้องหนัก50 ตอนนี้19w3d หนัก54

ดีจังเลยค่ะ

VIP Member

20 w นน เพิ่มมา5 โลคะ ไม่ได้คลุมน้ำหนักอะไร ทานทุกอย่าง 555

ทำบุญวัดไหนดี 🤣

ของเราขึ้นมาจากเดิม 5 โลค่ะ ก่อนท้อง 54 ตอนนี้ได้ 20w6d