103 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ซาวน้องไตโต2ข้างเหมือนกันค่ะหมอบอกว่าไม่ร้ายแรงมากคลอดออกมาน้องก็ปกติดีค่ะทำใจดีๆนะค่ะคุณแม่ ทีแรกแม่บ้านนี้ก็เครียดมากค่ะแต่ตอนนนี้ได้กำลังจากลูกในท้องบอกกับลูกให้ลูกแข็งแรง ทุกอย่าง เพราะยิ่งเครียดยิ่งส่งผลต่อลูกแค่เขาดิ้นเก่งให้เรารู้ก็ดีใจแล้วค่ะ

คุนแม่เราท้องน้องชาย ซาวด์ดูคุนหมอบอกน้องพิการ2แขน3ขา บอกแบบเดียวกันถึง3โรงบาลหมอเรยไห้ใบส่งตัวเพื่อไปเอาน้องออก แต่แม่เรารักน้องเลยใจแข็งไม่ยอมเอาออก ผลสุดท้ายน้องเราออกมาเป็นฝาแฝด ผู้ชาย แข็งแรงสมบูรณ์ดีทั้งคู่ ยังไงขอเป็นกำลังใจไห้คุนแม่ด้วยนะค่ะสู้ๆค่ะ

ลูกเราก็เป็นค่ะ เป็นผังผืดใต้ลิ้น เพดานโหว่ ตอนนี้มีอาการตาลอยร่วมด้วยแม่ก็เครียดเหมือนกันร้องไห้ทุกวันเลยตอนนี้เราต้องสู้ๆค่ะเราต้องดูแลเค้าให้ดีที่สุดค่ะ สู้ๆน๊ะค่ะ✌️✌️✌️✌️

เราสามารถรู้ได้ตอนลูกเรากี่วีคคะรึต้องรอคลอดอย่างเดียว ถึงจะรู้

ของน้องสาวก็เจอเรื่องกรวยไตโตเหมือนกันคะ แต่น้องคุยกับหมอเรืาองแนวทางการรักษาหลังคลอดกับกุมารแพทย์ ตอนนี้หลานโตวันโตคืนแข็งแรงดีคะ

ของก้อยไม่ใช่โตค่ะเป็นรูค่ะ

สู้ๆนะคะ อัลตราซาวแบบธรรมดาหรือ 4 มิติหรือแบบไหนคะ อยากรู้ว่าต้องอัลตราซาวแบบไหนถึงจะเจอความผิดปกติ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ขอสอบถามเป็นความรู้คะแม่ อย่างนี้คุณหมอยุติการตั้งครรภ์ไหมคะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ✌️✌️

ที่ว่าโต โตแค่ไหนหมอถึงบอกพิการ ของเราก็โตหมอไม่เห็นว่าพิการเลย

ขอสอบถามค่ะ ซาว 2 มิติก็สามารถเหนได้ใช่ไหมค่ะ...สู้ๆๆนะค่ะแม่

สู้ๆนะคะแม่​ เข้มแข็ง​ อย่าคิดมาก​ น้องอาจไม่เป็นไรมาก​ 💓

จร้าขอบคุณ​ค่ะ​

ซาวด์ตอนกี่สัปดาห์ค่ะ ถึงทราบความพิการชัดเจนขนาดนี้

29สัปดาห์​ค่ะก่อนหน้านี้หมอไม่ยอมซาวให้เลยค่ะ