ตอนไปคลอด เราสามารถใส่ผ้าอนามัยแบบในรูปได้ไหมค่ะ

อยากสอบถามแม่ๆทุกท่านว่า เราจะเตรียมผ้าอนามัยแบบไหนไปก็ได้ใช้ไหมค่ะหรือว่าเราต้องใช้แบบเดียวกับที่โรงบาล

ตอนไปคลอด เราสามารถใส่ผ้าอนามัยแบบในรูปได้ไหมค่ะ
26 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ใส่แบบห่วงค่ะ ผ่าคลอดต้องมีพยาบาลมาเปลี่ยนผ้าอนามัยให้เราทุกวัน

อยู่รพ.ใส่แบบห่วงดีกว่า สะดวกกับตรวจ กลับบ้านแล้วค่อยแบบกางเกง

VIP Member

ได้ค่ะเราก็ใช้แบบนี้ สะดวกดีไม่ต้องกลัวว่าจะเลอะ ปล.ผ่าคลอดค่ะ

4y ago

ถูกคะแม่😂

VIP Member

เราใช้แบบนี้คะ หรือไม่ก็แพมเพิส ผู้ใหญ่คะ สะดวกไม่เปื้อนดีคะ

VIP Member

เราก็คิดจะเตรียมไว้เหมือนกัน เอาไว้ใส่ตอนออกจากโรงพยาบาล

VIP Member

ใส่แบบห่วงของทาง รพ คะ เพราะว่ามันจะมีท่อปัสสาวะ ด้วยคะ

แม่นี้พยาบาลใส่แพมเพิสผู้ใหญ่ให้คะผ่าคลอด ทำหมัน

ใช้แบบนี้ดีเลยค่ะ สะดวกมาก ตอนเราคลอดก็ใช้แบบนี้

VIP Member

เราใช้แบบนี้ค่ะ เราตั้งใจเตรียมแบบนี้ไปเลยค่ะ

VIP Member

เราเตรียมไปเหมือนกันไม่ได้ใช้เลย ใช้ของ ร.พ