อยากสอบถามแม่ๆทุกท่านค่ะ

อยากสอบถามแม่ๆทุกท่านค่ะว่า พอดีดิฉันหยุดยาคุมกลางแผงในเดือนกุมภาพันธ์ แล้วมีเลือดออกในช่วงวันที่5-6มีนาคม และหลังจากนั้นก็มีเพศสัมพันธ์ปกติ (ไม่ได้คุม) มีประจำเดือนมาในวันที่21-23มีนาคม จนถึงปัจจุบันประจำเดือนยังไม่มาเลย มีอาการเจ็บหัวนม และปวดท้องน้อยจี๊ดๆ ประมาณ2-3ครั้ง/สัปดาห์ ก่อนหน้านั้นมีอาการปวดหัวคลื่นไส้อาเจียน แต่ตรวจยังไงก็1ขีด เลยกังวลว่าอาจจะตั้งครรภ์แต่ตรวจไม่พบ (ในความคิดคิดว่าไข่อาจจะตกช้า) เพราะค่าHCGในช่วงที่ก่อนประจำเดือนขาดได้1.20ค่ะ แบบนี้มีโอกาสจะตั้งครรภ์ได่ไหม รบกวนแม่ๆที่ทราบหน่อยนะคะ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ??

3 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นผลจากยาคุมค่ะ

4y ago

ขอบคุณนะคะแม่🙏🏻