แตกแล้วจ้า กำหนดคลอด 23 พ.ค. แต่หมอนัดผ่า 12 พ.ค. เพศหญิง นน. 4865 กรัม

อยากสอบถามแม่ๆ ที่เคยมีอาการแบบนี้เหมือนกัน ตอนแรกหมอบอกน้องมีอาการเลือดข้น ให้น้ำเกลือ พอขึ้นไปหาลูก อาการที่เพิ่มมาอีกคือ ดูดนมแล้วตัวเขียว น้องเลยต้องใส่ที่ช่วยหายใจไว้ พอวันนี้หมอเรียกขึ้นไปคุยอาการน้อง หมอบอกว่า น้องติดเชื้อในกระแสเลือด ต้องอยู่ให้ยาตามอาการอย่างน้อย 7วัน และเม็ดเลือดขาวของน้องมากกว่าเม็ดเลือดแดง ยังดีหน่อยที่ว่า เขื้อไม่ขึ้นสมอง บ้านไหนเคยเป็นแบบนี้บ้างมั้ยค่ะ แล้วน้องจะเป็นอันตรายอะไรมั้ย จะรักษาอีกนานแค่ไหน เป็นห่วงน้องมากๆเลยตอนนี้

25 ตอบกลับ

ขอให้น้องแข็งแรงไวๆ เป็นกำลังใจให้เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอให้น้องหายไวๆนะคะ

VIP Member

ขอให้น้องหายไวไวนะคะ แข็งแรงๆ นะคะเบบี๋

VIP Member

ขอให้น้องสุขภาพแข็งแรง หายเร็วๆนะคะ

ขอให้น้องแข็งแรงหายวันหายคืนนะคะ

สู้ๆๆนะคะ แม่ ขอให้น้องหายไวๆนะคะ

ขอให้น้องหายไวๆนะคะแม่🤱💓

จอให้หายไวๆนะคะกำลังน่ารักเลย

ขอให้น้องหายไวๆน้ะค้ะ

ขอให้น้องหายไวๆ น่ะค่ะ

VIP Member

ตุ้บตั้บมากเลยค่ะแม่🥰🥰🥰

น้องตัวใหญ่จังค่ะคุณแม่