27 ตอบกลับ

เราฝากพิเศษคลีนิค​ครั้งแรก​2000​ ครั้งต่อไป​ ไม่ถึงพันค่ะ​ แล้วแต่แต่ละรอบ​บางครั้งเรามีฉีดวัคซีนก็มีค่ายาเพิ่ม​ประมาณ​1200​ ตรวจเลือดช่วง​ 7​เดือน​ก็​1300 นิดๆ​ ซาวทุกเดือน​ หมอดูแลดีมาก​ ลองปรึกษาคนที่เคยท้องระแวกที่แม่อยู่ดูนะคะ

ฝากคลีนิคค่ะฝากครั้งแรกตรวจคลื่นหัวใจลูก+ซาว+ตรวจเลือด 2000+ ครั้งต่อไป(ซาวทุกรอบที่หาหมอ)ถึง7เดือนค่าใช้จ่าย1500-2000+ เดือนที่8จ่าย6000 พอ8-9 เดือน1500+ จ้า ไปคลอด25000-60900+-ขึ้นอยู่กับรพ.(เอกชน) ส่วนตัวชอบคลีนิคค่ะรอไม่นานเอาใจใส่

VIP Member

เราฝากคลินิกครั้งแรกตรวจปัสสาวะ เจาะเลือด แต่ไม่ได้พบหมอ คชจ 1350฿ ฝากจนถึงประมาน 15w ย้ายไปฝากเอกชนต่อเพราะตั้งใจจะคลอดที่นั่น คชจ แต่ละครั้งแทบไม่ต่างเลยเลย เอกชนแพงกว่า 2-3 ร้อยบาทต่อครั้ง เอาที่แม่สะดวกเลยค่ะ

คลีนิคครั้งแรก 1680 ค่ะ ครั้งต่อไป ลดลง ..ซาวให้ดูตั้งแต่ครั้งแรกที่ฝากครรภ์ค่ะ ส่วนโรงบาลรัฐ ฟรี แต่ไม่ได้ซาว หมอจะทำอันตร้าซาวด์ให้ตอนกี่เดือนไม่แน่ใจเหมือนกันน่าจะแล้วแต่ที่ เคยได้ยินว่า 5-6 เดือน บอกเพศด้วย

บ้านนี้ฝากเอกชนค่ะครั้งแรกเสียค่าตรวจเลือดค่ายาและดูน้องซาวหมดไป2พันกว่าๆค่ะโดยส่วนตัวชอบโรงบาลเอกชนค่ะดูแลดีกว่ารัฐบาลครั้งต่อไป960บาทรวมยา3ตัวค่ะวิตมิน,แคลเซียม,บำรุงเลือดค่ะซาวทุกครั้งที่นัดตรวจ

บ้านนี้ฝากครั้งแรกที่คลินิค ค่าฝาก/อัลตร้าซาวด์/ตรวจเลือดสองคน ประมาณ3,700บาท ครั้งที่2-3 ประมาณ1,500บาท ครั้งที่4-ปัจจุบัน ย้ายมาฝากที่รพ.รัฐค่ะ ไม่มีค่าใช้จ่าย ดูแลให้คำแนะนำดีกว่าคลินิคค่ะ

ถ้าแม่มีงบก็ฝากคลีนิค หรือโรงบาลเอกชน แต่บ้านนี้ค่อนข้างงบน้อย ฝากโรงบาลรัฐค่ะ แต่มันอยู่นอกเขตประกันสังคม ได้จ่ายเจาะเลือดกับตรวจฉี่ค่ะ หมดไม่เกิน4พันค่ะ

บ้านนี้ฝากพิเศษที่คลินิก ครั้งแรกเลย 1800 ครั้งต่อๆไปเดือนละ 850 ก่อนคลอด1เดือน จ่ายฝากพิเศษ 4000 *ยังไม่รวมค่าคลอด+ค่าห้อง* ❤️❤️สู้ๆนะค่ะเพื่อเจ้าตัวน้อย❤️❤️

บ้านนี้ ฝากธรรมดาทั่วไปที่ รพ.รัฐ ใกล้ที่ทำงาน ย้ายไปฝาก รพ.รัฐ ใกล้บ้านตอนใกล้กำหนดคลอดคะ ค่าใช้จ่ายมีบ้างบางอย่าง ส่วนใหญ่ฟรีคะ โดยการย้ายสิทธิ์คะ

ฝากคลีนิคค่ะ จ่ายครั้งแรก1800บาท เจาะเลือด, อัลตร้าซาวด์,ได้ยาบำรุงมากินค่ะ ส่วนตัวชอบที่คลีนิคเพราะหมอจะซาวด์ให้ทุกครั้งที่นัดตรวจค่ะ