ตอนนี้25สัปดาห์

อยากมีน้ำนมให้ลูกกินเพราะท้องแรกไม่มีน้ำนมเลยทำไงดีกังวลมากอยากให้คนนี้ได้กิน

4 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

น้ำขิง น้ำหัวปลี ไก่ผัดขิง หมูผัดขิง แกงเลียง ใบกระเพรา อินทผลาลัม คลอดแล้วหมั่นนวดกระตุ้น หมั่นปั๊มนม และท้ายที่สุดแต่ดีที่สุด คือ ปรึกษาคลินิกนมแม่ ค่ะ

อ่านเพิ่มเติม
VIP Member

กินอาหารให้ครบ5หมู่ พักผ่อน ไม่เครียด พอลูกคลอดให้เอาเข้าเต้าทันที เข้าถูก เร็ว บ่อยๆ จะมีน้ำนมแน่นอนค่ะ

VIP Member

ทานบำรุงไปเรื่อยๆค่ะแม่ หัวปลี น้ำขิง ชาหลายยี่ห้อก็มีนะคะ ซื้อตามร้านขายยาเลย

ลองยาประสระน้ำนมหรือไม่ก็ทาน หัวปลี น้ำขิง น้ำอินทผาลัม