1 ตอบกลับ

ว้าววยาวมากแม่ กว่าปากมดลูกจะเปิด สุดทรมารค่ะ บ้านนี้รอเป็น10ชั่วโมง ก่อนอื่นมีมูกเลือด แล้วแม่ก็หิ้วของไปโรงบาล สรุปเปิดแค่2เซน อิแม่ก็รอไปค่ะ ยังชิวๆ พอเปิด3เซน ชิวอีกค่ะ ตรวจปากมดลูกทุก2ชั่วโมง กวาดทีแม่แทบขาดใจ มันจุก55 ตรวจครั้งที่3 ตอนเที่ยงพอดี 4.8เซน เปิดช้ามาก แล้วอิแม่ก็เริ่มดิ้นล่ะ ไม่ชิวแล้ว มือไม่อยู่นิ่ง จิกขอบเตียงบ้าง จิกหัวเตียงบ้าง ใครว่าไม่ทรมารอย่าไปเชื่อค่ะ คนทั้งคน กว่าจะคลอด แทบขาดใจ เหมือนตายทั้งเป็นค่ะ พอบ่าย2 เหมือนมีอะไรแตกดังโป๊ะ น้ำคร่ำไหลอาบเลยจ้า ยิ่งตอนน้ำคร่ำแต่ยิ่งเจ็บยิ่งทรมาร ยิ่งลูกดิ้น ยิ่งเจ็บ บ่ายสาม ไม่ไหวแล้วโว๊ยยย (พูดในใจ) เรียกหมอจ้า เหมือนมีอะไรจะโผล่ คุณหมอบอก คนไข้อย่าเพิ่งเบ่ง นี่ไม่ได้เบ่งเลย เข้าห้องคลอด ห้องแอร์สะด้วย เย็นสะท้านไปถึงทรวง ขึ้นเขียง ขาหยั่งเสร็จสับ เบ่งจ้า บ้านนี้เบ่ง9ที เวลาเบ่ง ให้เบ่งเหมือนเบ่งถ่าย คางต้องชิดอกห้ามมีเสียง เข้าห้องคลอด15:24คลอดตัวเล็ก15:31ออกจากห้องคลอด15:46น. ผ่านไปด้วยดี พอคลอดเท่านั้นแหล่ะโล่งเลยค่ะ

สู้ๆค่า ถึงเวลาเอาเข้าจริง จะไม่กลัวเลยค่ะ