มือ เท้า ปาก

อยากปรึกษาแม่ๆค่ะ คือตอนนี้ลูกคนโต (8 ขวบ พิการติดเตียง ) และ คนกลาง เป็นมือเท้าปาก และแม่ยังต้องดูเเล ลูกคนเล็ก (2 เดือน ) เองทั้งหมด 3 คน ตอนนี้คนเล็ก ยังไม่ติด เราพยายามล้างมือทุกครั้ง ก่อนที่จะหยิบจับลูก หรือ สิ่งของๆลูก แต่ก็ยังกังวลอยู่ดีค่ะ เพราะพื้นที่ในการเลี้ยงดูมีจำกัดไม่สามารถแยกห้องกันได้ แม่คนไหนเคยประสบเหตุการณ์เดียวกับเรา แม่ๆมีวิธีไหนป้องกันไม่ให้ คนเล็กติดบ้างคะ เห็นพี่ๆเป็นแล้วสงสาร เลยกังวล ถ้าคนเล็กเป็นอีกคน แย่แน่ๆเลย

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

สู้ๆค่ะ